Na tuinamishe vichwa vyetu. Bwana, tunapokusanyika hapa asubuhi hii njema ya Pasaka, tunaona chipukizi ndogo zikichipua, nyuki wakiruka na kuingia mle, wakapata riziki yao, ndege wakiimba kama kwamba mioyo yao itapasuka kwa shangwe, kwa sababu kuna Pasaka fulani tunaamini ya kwamba ulimfufua Yesu katika wafu miaka mingi iliyopita. Leo nasi tunaisherehekea siku hii ya ukumbusho Pasaka, na ije miongoni mwetu sisi sote leo. Tujalie sisi kama watumishi wake kulifahamu neno lake ya kwamba tulikuwa katika ushirika wake wakati huo na ya kwamba sasa tumefufuka pamoja naye na tunaketi pamoja katika ulimwengu wa Roho. Ibariki ibada hapa maskanini na kote nchini ambapo inaenda kwa simu hii. Waponye wagonjwa wote na wanaoteseka na iwe pasaka kwa ajili yao pia, na kutoka katika magonjwa wapate nguvu na hao waliokufa katika dhambi na maovu na waishi leo kwa njia ya Kristo, nasi tutakusifu wewe. Kwa kuwa tunaomba hayo katika jina lake, amina. Hakika nahesabu haya kuwa ni majaliwa ya ajabu sana asubuhi ya leo kurudi tena hapa Jeffersonville, Indiana kwa kuwa pamoja na kusanyiko hili kuu, kanisa limejaa kabisa na wanasimama na kando kando, na huko nje, na mahali pa kuegeshia magari na kila mahali, kwenu ninyi watu kwenye simu na kote nchini. Ni asubuhi ya kupendeza sana hapa saa kumi na moja asubuhi ya leo. Rafiki yangu mdogo mwenye kifua chekundu aliruka dirishani akaniamsha, ilionekana kana kwamba moyo wake mdogo ungepasuka, akisema amefufuka. Daima nimewazia juu ya ndege huyu mdogo kuwa ni rafiki yangu, kwa maana nampenda kama vile hadithi kumhusu yeye inavyosema. Ndege mdogo wa udhurungi alimwona yeye akiteseka msalabani, ambapo dhambi ilikuwa imemweka bila shaka. Maskini ndege huyo hakuwa na dhambi, haikumbidi yeye kufa kwa ajili ya mas kini ndege huyo bali aliruka akaenda msalabani na kujaribu kuitoa ile misumari kwa mikono yake midogo midomo yake midogo. Ndipo akafanya kifua chake chote kuwa chekundu, na hivyo ndivyo ninavyotaka changu pia, kama ngao ya kujaribu kukinga jambo hili tukufu ambalo alilifia. tukitambua ya kwamba wakati wetu ni mdogo hapa, hasa kwa hao marafiki wanaosikiliza kwa simu, asubuhi hii ningetaka kuelekeza macho yenu asubuhi ya leo kwe- kwenye picha ile ambayo wakati fulani uliopita ilipigwa na kamera uh ya ono nililokuwa nimeona hapa maskanini la kuama Indiana kwenda Arizona, ambapo ilikuwa nikutane katika mfano wa piramidi na malaika saba, bila kujua ambalo lingetukia baadaye. Nilipofika kule nikifikiri ilikuwa ndio mwisho wa maisha yangu na kwamba hakuna mtu angaliweza kustahimili mlipuko huo, nami nina hakika ni nyote mnakifahamu kisa hicho. alafu tena kwenye yale magenge ya Sabino Asubuhi moja kama hii nilipokuwa katika maombi, kulikuwa kuna upanga uliowekwa katika mkono wangu na kusema, hili ni neno na upanga wa neno. Baadaye wale malaika walitokea kama ilivyotabiriwa, na wakati huo huo kiku, kikundi kikubwa cha mianga kikaondoka mahali nilipokuwa nimesimama na kupanda juu maili thelathini hewani na kufanya duara kama mabawa ya wale malaika na kuchora angani mfano wa piramidi katika kundi lile, lile la malaika lililotokea. Sayansi ilipiga picha hiyo kote kote kutoka Mexico, ilipokuwa inasogea kutoka Arizona ya kaskazini, ambako Roho Mtakatifu alisema ningekuwa nimesimama maili arobaini kaskazini mashariki mwa Tucson. Kisha ikapaa hewani na gazeti la Life lilichapisha hizo picha kitu fulani kisichoelezeka juu sana hewani, ambako hakungeweza kuwa na unyevu, ambako hakungeweza kuwa na mivuke ya kitu chochote, maili thelathini kwenda juu na maili ishirini na saba kutoka upande mmoja hadi mwingine, na ikipanda iki juu moja kwa moja kutoka walipokuwepo wale malaika. Sasa waliuliza uliza, uliza wapate kujua. Sayansi mmoja e, wao huko Tucson alitaka kujua ina maana gani? bali mimi sikuwaambia ninyi, nyote mlijua jambo hilo. Lilikuwa limesimuliwa hapo awali, bali halikuwa kwa ajili yao, lilikuwa kwa ajili yenu. Na kwa hiyo yeye alinena nami hapo, akasema zile muhuri saba zitafunguliwa, zile siri saba, ile siri yenye sehemu saba ya Biblia ambayo imefungwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu itafunuliwa nasi tukali tu kundi dogo nyenyekevu, tukilinganishwa na ulimwengu wote, tumezifurahia baraka hizi kuzisikiliza hizo siri: ndoa, talaka, uzao wa nyoka. Maswali haya yote mbalimbali yamekwisha kufunuliwa kwetu kabisa sina mwanadamu bali na Mungu mwenyewe, ambaye amezifungua hizo siri saba juu ya kile kanisa lilichokuwa, jinsi lilivyokuwa katika Kristo hapo mwanzo, na jinsi litakavyofunuliwa katika siku ya mwisho. Na sasa hili li... lilipokuwa lina linapaa juu, tuna hiyo picha huko nje kwenye ubao, lakini basi, nina picha iliyopo hapa, kama mkiangalia, kama ilivyokuwa katika gazeti la Live bali sijui kama wasikilizaji wangu wanaonekana hapa wamepata kweli kuiangalia picha hii. Mnaona, mnaona inavyopasa. Mnakumbuka nilikuwa ninahubiri wakati ono hili lilipokuja juu ya somo la kitabu cha Ufunuo ambapo mahakimu wa kale ambapo tunamwona Yesu katika ufunuo mmoja, tulipoanza kuzifungua zile muhuri saba, ama zile ama zile nyakati za kanisa hasa kabla tu ya kufunguliwa kwa zile muhuri saba, Kristo alikuwa amesimama akiwa na nywele kama sufu nyeupe. Nami nikawasimulia jambo hilo ya kwamba mahakimu wa kale wa Kiingereza na mahakimu wa zamani za kale walipoenda mahakamani maka, kuapishwa walipewa mamlaka yao kuu walivaa wigi nyeupe kama ilivyokuwa juu ya vichwa vyao kuonyesha mamlaka yao kuu. Vema, kama uta igeuza hiyo picha namna hii, na uangalie labda, waweza ukaiona. Kutoka kwa wasikilizaji, ni Kristo. Angalieni macho yake yakiangalia hapa, kikamilifu tu iwezavyo kuwa, amevaa ile wigi nyeupe ya uungu mkuu, na hakimu wa mbingu zote na nchi. Je, mnaweza kuyaona macho yake pua, kinywa chake? Igeuzeni tu picha kutoka upande huu, jinsi walivyokuwa wamefanya upande huu, jinsi inavyopaswa kuwa. Nani mnaweza kuiona yeye? Ndiye hakimu mkuu, hakuna mwingine ila yeye, na huo ni utambulisho mkamilifu, tena thibitisho ya kwamba ujumbe huu ni kweli. Hii ndiyo ile kweli ni kweli na kumfanya yeye si nafsi ya tatu bali nafsi pekee, akiwa na nyeupe. Mnaona, mnaona, mnaona weusi uso wake, ndevu zake na macho yake pia. Angalieni yeye, anaangalia kutoka kwake, inakuja nuru hii inayoangaza upande wa kuume ambako anaangalia. Na msalabani huko ndiko alikuangalia upande wa kulia, ambako alimsamehe yule mwenye dhambi katika nuru ya kufufuka kwake, tungali tunasonga mbele katika jina lake. Ningetaka asubuhi ya leo kwamba ningalikuwa tu na wakati mwingi wa, wa kutumia juu ya matukio haya ya ajabu ambayo bila shaka kabisa yamethibitishwa kwa miaka thelathini iliyopita ama miaka thelathini na mitano papa hapa kwenye kanisa hili tangu kule chini mtoni, wakati nuru ile ile iliposhuka chini hapa Jeffersonville katika mwaka wa 1933 na kunena maneno hayo kama Yohana Mbatizaji alivyotumwa kutangulia kule kuja kwa kwanza kwa Kristo, ujumbe wako utakutangulia kwa pili. Tuko katika wakati wa mwisho, nasi tunaona jambo hilo mara kwa mara. Tunashangaa kwa nini haujasambaa kote duniani. Labda wakati mwingine tutapata wakati wa kueleza jambo hilo, Mungu akipenda. Sasa na watakeni mfungue ka, katika Biblia zenu kama tunavyoamini daima ya kwamba neno halina budi kutangulia kusomwa kwa neno daima. Mimi ulisoma hilo kwa maana hilo, maneno yangu ni neno la mwanadamu litashindwa, bali neno la Mungu aliwezi kushindwa kamwe sasa tu, tutasoma kutoka kwenye maandiko matakatifu somo fulani. Nasi tunawatakeni mfungue kwanza kutoka kwenye sehemu tatu katika Biblia ambazo nimechagua kusoma. Moja ya hizo iko katika Ufunuo sura ya kwanza na aya ya kumi na saba na kumi na nane. hapa ndipo alipotokea na nywele zake nyeupe kama sufu na miguu yake ilikuwa kama shaba na halafu nawatakeni pia mfungue katika biblia zenu warumi nane kumi na moja nimechagua asubuhi ya leo mahali pa tatu na ku... pa kusoma kutoka kwenye maandiko matakatifu kwa ajili ya ujumbe wangu leo ambao Bwana ameweka mwayoni mwangu kwa ajili ya kufufuka. Alafu nawatakeni mfungue pia Marko kumi na sita moja na mbili, humo nitatoa fungu la langu la, la maneno. Sasa katika Ufunuo moja kumi na nane tunasoma maneno haya kumi na saba na kumi na nane nami nilipomwona nalianguka miguuni pake kama mtu aliyekufa, akaweka mkono wake wa kuume juu yangu akisema, usiogope, mimi ni wa kwanza na wa mwisho na aliye hai, nami na nalikuwa nimekufa, natazama na ni hai hata milele na milele, amina, nami na ninazo funguo za mauti na za kuzimu na katika Warumi sura ya nane na aya ya kumi na moja tunasoma haya: lakini ikiwa Roho wake yeye aliyemfufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu, yeye aliyemfufua Kristo katika wafu ataihuisha na miili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa Roho wake anayekaa ndani yenu. na sasa katika Marko sura ya kumi na sita, ile sura ya kufufuka, sura ya kumi na sita aya ya kwanza na ya pili. Hata sabato ilipokuisha kupita Mariamu Magdalene mamaye na Mariamu mamaye Yakobo na Salome walinunua manukato wapate kwenda kumpaka hata alfajiri mapema siku ya kwanza ya juma wakaenda kaburini jua lilipoanza kuchomoza. Sasa somo langu asubuhi ya leo, nataka kuchukua somo ni kuchomoza kwa jua, na kichwa cha somo nataka kutumia nguvu za kuisha Sasa mnajua, labda mmekuwa mkisikiliza redio na wahudumu mbalimbali wakizungumza, na ndugu yetu mwema Manevu asubuhi ya leo akizungumza juu ya somo lake la Pasaka juu ya ufufuo. Uh, uh, nami nilifikiri labda ningelichukulia njia tofauti kidogo si kwamba niwe tofauti bali kuongezea kitu kidogo zaidi, labda katika upande mwingine kwa ajili yenu. Maandiko kila upande unaoende unaoendea kwenye maandiko hayo, kila mara umtangaza Yesu Kristo, uweze kuliepuka jambo hilo kwa njia yoyote, daima yanamtangaza mtangaza yeye. Sasa wakati ulimwengu leo katika ibada ya ya ukumbusho ama tuseme angaa Marekani na sehemu hii ya dunia, asubuhi ya leo, katika makanisa na kila mahali, wanasherehekea kumbukumbu la la ushindi mkuu sana kuliko ushindi aliopata kuwa nao mwanadamu, nafikiri kama Mwokozi wakati alipokufa, ama kama mtoto mchanga wakati yeye alipozaliwa, yeye asingalikuwa hapa hapa sipokuja duniani na wakati alipokufa, bila shaka, yeye alifanya upatanisho kwa ajili ya dhambi yetu. Lakini hata hivyo kumekuwekwa na watoto wengi wazuri na wachanga waliozaliwa, na kumekuwa na watu wengi ambao wameteseka na kufa kwa ajili ya kusudi halisi, bali hapata kuwekwa na mmoja ambaye angaliweza kujifufua tena mpaka siku hii. Sasa, hilo ndilo juma lililokuu sana katika historia, sherehe kuu sana ya wakati wote, Pasaka. Hii ndipo ambapo yeye alithibitisha alikuwa aliyokuwa amesema. Mwanadamu anaweza kusema mambo, bali haya hayawezi hasa kuaminiwa kabisa mpaka yatakapothibitishwa kuwa ni kweli na kama Mungu ambaye alisema jaribuni mambo yote, lishikeni lililo jema, yeye asingeweza kuwaambia mfanye jambo ambalo asingeweza kufanya yeye mwenyewe. Kwa hiyo yeye alithibitisha huyu alikuwa ni nani aliyekufa kwa ajili ya dhambi zetu. Na sasa hii si siku ya ukumbusho tu Wahaya maua yote mazuri ya Pasaka na kofia za Pasaka na sungura wa pinki na kadhalika, ambayo tumeingilia na sherehe takatifu ambazo ni sawa, bali hili silo jambo halisi kwa njia hiyo, kama vile watu siku hizi wanavyojaribu kusema inatupasa kutawadhana miguu mara moja kwa mwaka Alhamisi na Ijumaa. Inatupasa kufanya ushirika na mafundisho yote mbalimbali, mbali ya wao wanabishana kama inapaswa kuwa siku hii ama siku ile, ama kama inapaswa kuwa siku ya sabato ama siku ya kwanza ya juma, ama mambo haya yote ni mapokeo tu. Yatakufaa nini yoyote ya hayo, kwamba ulikuwa na kwa, kwa rezma ama hukuwa na kwa rezma? Iwapo hamna uwahi ndani yako, ni kumbukumbu tu, ambayo hamna kitu dhidi yake. Bali bila shaka wao wametekeleza mapokeo yao, lakini wakaliacha jambo lililo muhimu. Shetani hajali wewe ni wa dini namna gani ama jinsi uko sahihi katika mafundisho yako. Kama ukikosa, ukikosa huo uzima, wewe utafufuka kwa vyovyote hata uwe wa dini jinsi gani, uwe mwema jinsi gani, umekuwa ama utakuwa mfuasi wa makanisa mangapi, haijalishi hata kidogo isipokuwa umezaliwa mara ya pili. Kwa hiyo kama Mungu alimfufua Yesu kutoka kwa wafu, je, yeye alimfufua kwa ajili ya ukumbusho? Na je, asubuhi hii ya ufufuo ni si siku moja tu katika mwaka ama siku fulani ambayo sisi husherehekea jambo hili, ama sisi ni wafadhiliwa wa kufufuka kwake? Hii ina maana gani kwangu? Ina maana gani kwako? Sasa tunaamini kwa imani ya kwamba yeye alifufuka katika wafu, lakini jambo hilo linanihusuje? Hiyo ilikuwa miaka elfu mbili iliyopita. Sasa kupata somo hili, kwa vile nilikuwa nimechoka, mkono wangu ukiniuma kutokana na sindano alizonidunga yule nesi kwa kuwa tunaondoka kwenda nchi za ng'ambo. Sasa kama mjuwavyo, mnamo siku chache, nami sina budi kudungwa sindano hizi, mimi na mwanangu pamoja na kipindupindu, homa ya manjano na kila kitu. Nilikuwa nimechoka sana, si zikinifanya ni ugue, ambapo Kaisari anakutaka udungwe sindano hizi kabla ya kuingia katika taifa lingine. Naye alisema mpeni Kaisari yaliyo ya Kaisari, lakini basi mpeni Mungu yaliyo ya Mungu. Nami nilipokuwa nimeketi kule nikishangaa ningewahubiri nini wasikilizaji hawa wanaongoja asubuhi ya leo, ambao ninashukuru sana kwa ajili yao na wanaume na wanawake ambao wangeweza kuyasa kuyatarisha maisha yao kwa ajili ya, ya leo. Ungelisema nifanye namna gani, nichukue somo gani? Alafu basi, wakati nilipokuwa nimeketi hapo karibu kusinzia, mlango wangu ukapiga makelele huko nje upande wa mbele wa nyumba, kukiwa hakuna mtu ila mimi mwenyewe kadiri nilivyojua mimi. Nikasikiliza, sikusikia vizuri. Baada ya kitambo kidogo, mlango wa chumba cha faraga ambacho nimekigeuza kuwa chumba changu cha kusomea, kulikuwa na makelele na mtu fulani anakazana ana kuutikisa mlango, nami ni nikaenda ni mlangoni na kufungua mlango. Ndipo ajabu hii, maskini msichana anayependeza mwenye nywele za manjano na macho ya bluu amesimama pale. Alionekana kama ua dogo la Pasaka ambaye ameketi hapa akiniangalia sasa akanipa kadi nayo ilikuwa, uh, bila shaka nafikiri nitakapofika nyumbani kutakuweko na kadi za Pasaka na kadhalika, lakini ndiyo ya pekee tangu nilipoondoka nyumbani ambayo nilikuwa nimepokea. Ndipo akasema, ndugu Branham, hii imetoka kwangu mimi na kwa babangu. Alitaka kuwa na hakika ya kwamba mimi ilikuwa ndani yake na baba yake mwenyewe, ya bisi kavu anayeketi kwenye kiti cha kusukumia wagonjwa, alikuwa ameituma kadi hii. Nilipoichukua na kumshukuru maskini kipenzi huyo, hapo alipogeuka na kuondoka mlangoni, nilifungua ile kadi na kutoka kwenye kadi hii nikachukua somo langu, kwa kuwa kwenye hiyo kadi kulikuwemo na Marko Mtakatifu kumi na sita moja na mbili jua limechomoza jua lilikuwa linachomoza. Ndipo nikawaza juu ya jambo hilo, na ndipo somo la kuhuishwa kwa Yesu Kristo, kufufuliwa katika wafu, nikatoa somo langu. Sasa jua kwenye kuchomoza kwa jua vema, kulikuweko na wakati ambapo ulimwengu ulikuwa umo katika giza tupu, ulikuwa ukiwa tena mtupu, nao wote ulikuwa umefunikwa na maji, na ulikuwa pale katika mazingira yenye giza ukiwa na utusitusi Nayo Roho ya Mungu ikatulia juu ya uso wa maji na kusema iwe nuru. Mungu alikuwa na sababu ya kufanya jambo hilo, kwa maana kule chini ya maji hayo kulikuwemo na mbegu alizokuwa amepanda, nazo zilihitaji yo nuru ya jua zipate kuishi. Basi nuru ya kwanza iliyopata kutolewa duniani ilikuwa neno la Mungu lililonenwa. Nuru ya kwanza iliyopata kuigusa nchi ilikuwa neno la Mungu lililonenwa. Yeye alisema iwe nuru, ikawa nuru. Hiyo iligeuza giza kuwa nuru, kusudi itoe uumbaji wa shangwe na uwai juu ya nchi. Ndipo Roho wa Mungu alipokuwa anasogea kwa upendo na huruma kwenye hiyo siku kuu, siku ya kwanza ya mwanzo wa uumbaji juu ya nchi. Jua lilichomoza na kuanza kote na kuangaza kote mia, miali yake na kukausha maji kutoka ardhini na kufanya anga la juu, na kwa mara yake ya kwanza lilikuwa lilete shangwe na uhai duniani kwa njia ya mbegu. Hiyo ilikuwa ni saa muhimu sana, lakini lo, haikuwa kitu. Nuru hiyo ya jua kama ile nuru ya jua kwenye ile asubuhi ya Pasaka. Wakati huu, huku jua likiruka angani, ilisababisha kuchomoza kukuu zaidi kwa jua kuliko ilivyowahi kuwa, kwa maana habari kuu zaidi ziliambatana na kuchomoza huku kwa jua kuliko ilivyofanya katika kule kuchomoza kwa jua pale mwanzoni. Kuchomoza huku kwa jua kulileta habari ya kwamba yeye amefufuka, amehuishwa katika wafu, kama alivyoahidi. Amefufuka katika wafu mara ya kwanza. Jua lilipochomoza katika mwanzo lilikuwa likileta ujumbe ya kwamba kutakuwepo na uhai juu ya nchi, uwai upatikanao na mauti. Lakini wakati huu jua lilipochomoza, kulikuwa na kuchomoza ma, maradufu kwa jua, mwana mwingine akifufuka. Ilikuwa ni si kuchomoza tu kwa jua, jua ilikuwa ni M -W -A -N -A, mwana. Mwana amefufuka kuleta uzima wa milele kwa uzao wote ulioahidiwa wa Mungu, ambao kwa kujua tangu zamani yeye alikuwa ame uona ukiwa juu ya nchi. No, haikuwezekana tena uhai wa mimea kuishi kule nyuma hapo mwanzo bila jua, jua kuufanya kufanya hai, wala tena leo wakati wana wa Mungu wako juu ya nchi, inatakiwa nuru ya Mwana, mwana mwana kuwaleta kwenye uzima wa milele wateule wake ambao aliwajua kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Yeye alikuwa amewachagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, na kwenye ile asubuhi ya Pasaka, basi katika uvumbi ile mahali fulani ilikaa miili yetu wakati huo, kwa maana sisi ni mavumbi ya dunia. Na huko mbinguni kulikuwa na kitabu cha kumbukumbu kumbu, na sifa zake zilikuwa ndani yake, wakijua ya kwamba kwa kuwa huyu mwana wa Mungu alifufuka, hiyo pia ingemfufua awe hai kila mwana ambaye alichaguliwa tangu zamani kwa ajili ya wakati huu mkuu. Yeye alijua ingekuwa hivyo. Basi huko kulikuwa kuchomoza kwa jua kwenye utukufu zaidi jinsi gani kuliko ilivyokuwa hapo mwanzo, wakati kulipopambazuka kwanza. Sasa kwenye kuvunjwa huku kutukufu kwa ile muhuri ya Pasaka. Sasa leo tuna muhuri ya Pasaka ya, ya kifua kikuu, watu wa wakipelekea na ujumbe mmoja kwa mwingine na kuunga mkono wa akiba hii kuu, ama mradi uh, kwa ajili ya madaktari na sayansi ya madawa wapate kufanya jambo fulani uh, kuzuia ama kusaidia kifua kikuu. Hivyo ni muhuri kile tunachoita muhuri ya Pasaka wakati tunapopelekeana ujumbe sisi kwa sisi, bali tunapopokea huo ujumbe, hiyo muhuri inavunjwa, kwa maana muhuri ndiyo imeufungia huo ujumbe mle ndani. Na sasa muhuri ya kweli ya Pasaka katika kuchomoza huku kwa jua ilivunjwa na ile siri ya uzima baada ya mauti ilifunuliwa. Kabla ya wakati huo hatukujua. Ulimwengu uli, uh, tutusa gizani, ukatutusa kila mahali, mwanadamu, mashaka, nadharia zilikuwa miongoni mwa mioyo ya wanadamu, mapokeo yaliyobuniwa Mwanadamu aliabudu sanamu, waliabudu jua, waliabudu miungu ya kila namna, na watu wa kila namna waliotoa madai, wote walikwenda kaburini, nao wakakaa makaburini. Bali ile muhuri ya kweli ilikuwa imekwisha vunjwa na mtu mmoja, ambaye wakati mmoja aliishi kama tunavyoishi sisi, akafa kama tunavyokufa, alifufuka katika wafu. Ni asubuhi ya jinsi gani! Hakujapata kuwa na moja kama hiyo katika historia yote ya ulimwengu. Ile siri ilifanywa wazi, ya kwamba yeye alikuwa ufufuo na uzima pia. Ndipo akasema alipofufuka asubuhi hiyo, kwa sababu mimi ni hai ninyi nanyi mtakuwa hai. Yeye hakuwa tu mfadhili wa ule ufufuo bali wazao hao wote waliokuwa wakipumzika katika ahadi kuu ya Mungu walikuwa wanafadhiliwa wa ufufuo huo wa uzima. Kwa maana yeye alisema kwa sababu mimi ni hai, ninyi nani mtakuwa hai. Huko kulikuwa kuvunjwa kwa ile muhuri, kwa kuwa alifufuliwa. Vivyo hivyo kila mmoja aliye katika Kristo atafufuliwa pamoja naye. Katika kuchomoza huko kwenye utukufu kwa jua Mungu alikuwa amehakikisha ama amethibitisha neno lake. Utusitusi wote na mashaka yaliyokuwa yameingia kwenye mioyo ya watu yaliondolewa kwa maana hapa alikuwepo yeye ambaye siku moja alikuwa hai, akala akanywa, na, na kufanya ushirika na, na binadamu, ambaye alisema ninao uwezo wa kuutoa uhai wangu na ninao uwezo wa kuutoa tena. Na sasa si kwamba tu yeye alikuwa ametoa tamshi hilo, bali alilithibitisha kuwa ni kweli. Oh, hilo ni jambo lenye utukufu jinsi gani! Nina hakika asubuhi ya leo ya kwamba hata sisi tunawaamini jambo hilo, hatuwezi kuelewa jinsi jambo hilo lilivyokuwa kuu. Kwa maana yeye alifufuka katika wafu, sisi pia tayari tumefufuka katika wafu, kwa kuwa tulikuwa katika yeye. Angalia sasa, wakati utusitusi ulipokuwa umeifunika inchi, na hizo mbegu zingaliweza kuishi bila jua kuchomoza? Na utusitusi ulikuwa umeifunika inchi, na sasa MWANA alikuwa amefufuka, na utusitusi wote ulikuwa umetoweshwa na nuru hii, wakati ilipokuwa inasambaa kote katika mataifa kwa watu, ya kwamba hai, hayupo hapa, bali yeye amefufuka la ni, ni, ni, ni, jinsi gani yeye alikuwa amelithibitisha neno lake, yeye alikuwa amelithibitisha kuwa kuwa ni kweli, kwa kuwa alikuwa sasa ameshinda mauti, kuzimu na kaburi, ule utatu wa Ibilisi: mauti, kuzimu na kaburi. Kwa kuwa shetani ndiye mwanzilishi wa mauti, yeye ndiye anayekumiliki kuzimu na pia kaburi, na huo ulikuwa ndio utatu wa shetani ukisababishwa na kitu kimoja, hicho kilikuwa mauti. Mauti, wewe unaingia kaburini, na kwa kuwa wewe ni mwenye dhambi unaenda kuzimuni. Yote ni jambo moja, utatu wa Shetani ambao ulikuwa ni mauti, ambayo yalikuwa yamemshika mwanadamu mateka miaka hii yote, bali sasa ule utatu wa kweli wa Mungu ukiwa ndio uliodhihirishwa katika Kristo ambaye alikuwa uzima, naye alikuwa ameivunja mihuri na kumshinda adui, kisha akafufuka akiwa Mungu mmoja wa kweli na aliye hai. Mimi ndimi niliyekuwa nimekufa, na ni hai milele na milele, nami ninazo funguo za mauti na za kuzimu. Mungu, katika mmoja, alifanyika mwanadamu akaishi miongoni mwetu, na, na akashinda kila adui na alikuwa amethibitisha ya kwamba utatu wa shetani ulikuwa umeshindwa, na ya kwamba utatu wa Mungu ulikuwa umefunu, umefunuliwa. Maana ni Mungu peke yake aliyekuwa na uwezo wa kuurudisha uwai tena. Yeye alikuwa yule Immanueli, Mungu alikuwa amedhihirishwa katika mwili. Si ajabu yeye angaliweza kudai pale Mathayo sura ya ishirini na saba, mamlaka yote mbinguni na duniani nimepewa mkononi mwangu, mimi nawatuma mkawe mashahidi wangu kote duniani. Yeye alikuwa ameshinda mauti, kuzimu na kaburi pia. Si kwa kwamba tu yeye alifanya jambo hilo na akatokea akiwa mshindi, pamoja na mamlaka yote mbinguni na duniani, yote yaliyokuwa Baba, yote aliyokuwa Roho Mtakatifu, na yote yaliyopata kuwekwa yalikuwa ndani yake. Nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani. Kitu kingine chochote hakina nguvu, yeye alikuwa amekishinda sasa. Halafu basi, si hayo tu, yeye ya alituma neno kwa wanafunzi wake wanaoamini, msiogope, kwa kuwa mimi ndimi niliyekuwa nimekufa na ni hai tena milele na milele, nami ninazo funguo za mauti na za kuzimu. Tayari nimeyashinda, msiogope tena, kwa maana akiwa mzao aliamriwa na kuchaguliwa tangu zamani na Mungu atafufuka wakati nuru hiyo itakaposambaa duniani ya injili yenye utukufu katika kila wakati itazama zao ambayo Mungu aliamuru kufanya, yeye alikuwa amefufuka katika wafu. Lo, hilo ni jambo la ajabu jinsi gani! Mimi ni hai ama nimeuishwa. Neno hilo linamaanisha neno kuuishwa, hilo neno la Kiunani linamaanisha hicho ni kitu kilichofanywa hai baada ya kufa kama ile mbe, mbegu inayoingia ardhini haina budi kufa. Kila sehemu ya mbegu hiyo haina budi kuoza. Kila sehemu ya hiyo mbegu na kila sehemu ya uwai uliokuwemo katika hiyo mbegu hauna budi kutokeza tena. Yeye aliuishwa, si hilo tu, nami nitautuma uwai ule ule ulionihuisha zile nguvu zilizonifufua kutoka kaburini, mimi nitazituma kwenu kuwahuisha, ili niliko nanyi mweko pia. Katika Luka sura ya 24, aya ya 49, yeye alisema, tazama nawaletea juu yenu ahadi ya Baba yangu, lakini kaeni ama ngojeni mjini Yerusalemu hata mtakapovikwa uwezo utokao juu kuonyesha kwamba si kwamba tu yeye alitwaa baraka zote kutoka kwenye jambo iloo, bali yeye alishiriki baraka hizo. Yeye alikuja kukomboa ama kufanya hai uzao uo uliochaguliwa tangu zamani, ambao Mungu aliuona ali kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, na akayaweka majina yao katika kitabu cha uzima, nao hawa hapa duniani bila tumaini. Yeye alikuja si kwamba tu awe hiyo baraka bali kushiriki hiyo baraka na kila mzao aliyechaguliwa tangu zamani. Sasa kama hiyo mbegu haikuwa juu ya inchi, haingeweza kuishi. Ilipaswa kuwa juu ya inchi na pia iwe ni hai. Haidhuru itawekwa gizani kwa muda gani, itachipuka wakati mwana atakapoiangazia. Angalieni sasa, yeye alikuja kushiriki hiyo pamoja nasi. Si ajabu injili na habari njema neno lenyewe Injili linamaanisha habari njema. Habari njema ya nini? Kama mtu fulani alikufa kwa ajili yetu, hiyo ni habari njema. Kama Kristo alizaliwa, hiyo ni habari njema never, lakini kamwe habari kamwe hapachokuwepo na habari kama habari hii ya kwamba yeye aliyefanya ahadi amekwisha thibitisha hiyo ahadi, basi yu hai milele na milele, na anazo funguo za mauti na, na kuzimu pia mkononi mwake. Utusitusi wote uliondolewa, hakukuweko na utusitusi tena ulioonekana, kwa maana mwana alikuwa amefufuka kutoka kaburini. Hakukuweko na vema yeye atakuja, ama yeye huenda akaja. Tayari yeye alikuwa ye amekuja. Injili, habari njema. Angalia, ujumbe ule hasa wa injili yenyewe ni kuwathibitishia watu ya kwamba yeye ye amefufuka. Endeni mkawaambie wanafunzi wangu ya kwamba nimefufuka katika wafu, nami nitakutana nao kuthibitisha jambo hili kwao. Ee Mungu, jinsi ambavyo katika hii siku ya mwisho kutakuwa kuna nuru tena kote ulimwenguni, nami nitawathibitishia wanafunzi wangu, enendeni mkawaambia kwamba mimi si mfu, pia mimi si mapokeo, bali mimi ni Kristo aliye hai, nitakutana nao. Wapelekeeni wanafunzi wangu ujumbe huu ya kwamba nimefufuka katika wafu. Injili habari njema mnasema hiyo ni kweli. Waebrania kumi na tatu nane ilisema ni yeye yule jana leo na hata milele. Sisi wafadhiliwa tunapaswa kuthibitisha maisha yake yako ndani yetu. Sasa, wafadhiliwa wa uwai huu, yale maisha hapata kuwepo na maisha yaliyoishiwa kama hayo. Yeye alikuwa mwana wa Mungu, na yeye alikufa na jambo hilo likaufungia nje, bali wakati yeye alipofufuka tena katika wafu kwenye asubuhi ya Pasaka ndipo sisi kama watumishi wake tumeagizwa naye kwenda ulimwenguni kote na kuileta habari hii njema kwa kila mtu is... ya kwamba yeye yu hai. Nasi tunawezaje kufanya jambo hilo? Kwa neno tu kwa kuwa imeandikwa, injili haikufika kwa neno tu, bali kwa uweza na dhihirisho la Roho Mtakatifu kuthibitisha ya kwamba yeye yu hai. Sasa kama kuna injili nyingine, kama alivyonena Paulo kwa moja ya yale makundi, ninashangaa sana ya kwamba megeukia injili nyingine ambapo hakuna nyingine ila injili ya kujifanya kuamini kwa hadithi ya kimadhehebu, mkiacha habari hiyo njema. Na kwa sababu mimi ni hai, ninyi nanyi mko hai, nami ninaishi na yenu, na kazi nizifanyazo mimi. Yohana mt mtakatifu kumi na nne kumi na mbili, kazi nizifanyazo mimi vitanithibitisha mimi ni ndani yenu. Ni ujumbe wa namna gani? Si ajabu tumekuwa na ulimwengu wenye giza la theolojia, bali katika wakati wa jioni kutakuja nuru tena. Kutakuwepo na ufufuo katika wakati wa jioni kutakuwako nuru. Wakati wa jioni sasa Kiini chenyewe cha ujumbe uliotumwa ya kwamba yeye amefufuka katika wafu, sisi wafadhiliwa wake, sisi tunaoshiriki ule ufufuo pamoja naye, tunapata fanaka kutoka kwenye jambo hili kwa kuthibitishia ulimwengu ya kwamba yeye yu hai. Hatuwezi kutenda jambo hilo kwa neno tu, hatuwezi kufanya jambo hilo kwa mapokeo ya mwanadamu. Tunaonyesha tu kile hasa tunachoki tunachokielekezea kidole na hofia leo ya kwamba wengi mno wetu hawapeleki watu kwa Kristo. Tunawapeleka kwenye kanisa, kwenye nadharia fulani, bali hatuna budi kuwapeleka kwa Kristo. Ni yeye pekee, na yeye ndiye mmoja pekee aliye na uzima. Yeye aliye na mwana yu na uzima, na kama uhai wa mtu aliyekufa unaonyeshwa ndani yako, utaishi maisha yale yale aliyoishi yeye. Kama damu ya mtu fulani ilikuwa ya namna fulani, nawe ukaichukua damu hiyo kutoka kwa mtu mmoja na kuibadilisha damu ya mtu huyo mmoja kwa mwingine, yeye bila shaka kabisa angekuwa wa damu ya namna hiyo. Na kama roho yako iliyo ndani yako ikihesabiwa kwamba imekufa, nawe umetiwa upako kwa uwai uliokuwemo katika Kristo uko juu yako Warumi nane kumi na moja ilisema, ikiwa roho aliyemfufua wa Kristo katika wafu na kaa ndani yako atauwisha pia mwili wako ulio katika hali ya kufa. Uwai huo huo, nguvu zile zile baraka zile zile alizokuwa nazo hapa duniani kutoka kwa Mungu, yeye kukomboa wewe mzao uliokusudiwa tangu zamani na Mungu, ambao majina yao yaliandikwa kwenye kitabu cha uzima cha Mwana Kondoo tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Na hiyo nuru ya Injili ya ufufuo kule kuthibitishwa kwa neno tuli tulijuaje ye alikuwa ndiye Kristo? Kwa maana yeye alithibitisha kile alichonena. Nitajuaje ujumbe wa wakati huu? Mungu huthibitisha kile alichoahidi naye unena juu yake hicho ndicho kitambulisho ya kwamba sisi ni warithi pamoja naye wa ufufuo. Yeye huthibitisha kile alichonena. Yale aliyoahidi kutenda katika Kristo, yeye ameyathibitisha kwenye ule ufufuo. Yale aliyoahidi kutenda katika siku za Musa, aliyathibitisha. Yale aliyoahidi kufanya katika siku za Enoko, yeye aliyathibitisha. katika siku zote za mitume, yeye aliyathibitisha sasa katika siku hii. Hey, yeye huthibitisha aliyosema, kwa maana wao ni sehemu ya ule uzao uliowakilishwa kwenye kitabu cha uzima ambacho alikuja kukikomboa kirudishe kwa Mungu tena. Lo, ni ujumbe wa jinsi gani kwenye ile asubuhi ya Pasaka! Si kwamba tu yeye alifufuka, bali warithi wake walifufuka pamoja naye. Yeye wao walikuwa ndani ya Kristo katika kusulubishwa kwake, walikuwa ndani yake katika kufufuka kwake. Sisi ni warithi wake waliouishwa baada ya kufa katika giza ulimwengu wenye giza la kutokuamini ambapo makanisa na madhehebu na kadhalika yalikuwa yametuingiza, na kuna kitu ndani yetu kinachoita, lo, tunamhitaji Mungu, tunamwonea Mungu njaa na kiu. Tulijiunga na Methodisti, Baptisti, wa Pentekoste, wa, wa Presbyterian na kadhalika, na hata hivyo kulikuweko na kasoro atunga lilipata bado, na mara tu tulipokuwa tunatusatusa gizani, ule ufufuo mkuu ukatujia katika kudhihirishwa kwa neno la Mungu lililoahidiwa kama vile yeye alikuwa dhihirisho la neno la Mungu liloahidiwa: sitakuachia kuzimu nafsi yake wala sitamtoa mtakatifu wangu aone uharibifu. Yeye alidhihirisha jambo hilo. Kila neno la Mungu aliloahidiwa, yeye alithibitisha jambo hilo alipofufuka kwenye asubuhi ya Pasaka. Sasa hawa ambao siku moja walikuwa wakitutusa gizani na hawajui kama wanapaswa kutawadha miguu katika siku hii ama kama wanapaswa kuadhimisha siku fulani ama kufanya kanuni fulani, mambo hayo yote yalipita, kwa kuwa kulikuweko na ufufuo wenye utukufu uliohasi kila kitu cha kujimunia ambacho mwanadamu aliwahi kufanya kila sababu iliyotolewa na mwanadamu hapa. Kuweko na mtu mpaka wakati huo, ambaye angeweza kuutoa uhai wake na kuutoa tena. Yeye aliasi kanuni hiyo ya kisayansi waliokuwa nayo, kwa kufufuka tena. Wanaposema ya kwamba Yesu Kristo si yeye yule jana leo na hata milele, ya kwamba uweza wake si ule ule, ya kwamba injili yake si ile ile, wakati Biblia inasema ni ile ile. Mungu aliasi kila madhehebu, kila kanuni ya imani, naye akasonga mbele na roho wake mtakatifu, kama alivyoahidi na kututhibitishia kwamba yeye yu hai. Sisi ni wafadhiliwa wa kufufuka kwake, kuliouishwa baada ya kufa katika ulimwengu, katika dhambi na makosa. Yeye ametuuisha sisi pamoja naye, akatufufua pamoja naye. Sasa tunaketi katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu. Kuleta kwake roho wake, analeta uhai wake ule ule duniani ikiwa Roho wa Mungu aliyemfufua Kristo, ule mwili, ule mwili uliotiwa mafuta, kama Roho wa Mungu aliyoutia mafuta mwili huo, wow, hivi kwamba hiyo mbegu ilipoanguka katika ardhi, yeye asingalimwata, yeye abaki umo la yeye, alimuhuisha na kumfufua. Roho yule yule, kwa kazi zile zile, kwa uwezo ule ule, kwa ishara zile zile, akiwa ndani yenu, yeye atawafufua pia ningetaka kuwasomea andiko dogo hapa, ningewatakeni mfungue andiko lingine nililoandika hapa, huenda likawasaidia lika kidogo. Linapatikana katika kitabu cha mambo ya, ya Walawi, sura ya ishirini na tatu, aya ya tisa hadi aya ya kumi na moja. Sikilizeni kwa makini, katika Torati, Torati ya Walawi, Mungu akinena wa na Musa, sikilizeni. mambo hayo yote ni mifano sasa. Nasi tutasimama hapa kwa muda mchache kuingia katika mfano huu. Kisha Bwana kanena na Musa na kumwambia, nena na wana wa Israeli waambie, hapo mtakapoingia hiyo inchi ni wapayo kuingia, mahali pale <coughs> ile sehemu ambayo nimewapa sasa nena na wana wa Israeli ya kwamba mtakapofika mahali hapa ambapo nimewaahidi nitawapeleka mtakapofika kule kwenye nchi hii. Sasa tukizungumza mambo ya kawaida hapa, yakiwa mfano ya, ya kiroho na kuyavuna mavuno yake, mmepokea niliyowaambia, ndipo mtakapomletea kuwani mganda wa malimbuko ya mavuno yenu, naye atautikisa mganda mbele za Bwana ili kwamba ukubaliwe kwa ajili yenu. Siku ya pili baada ya Sabato, kuhani atautikisa. Kama kungekuwa na sherehe yoyote takatifu, ingepaswa kutokea kwenye siku ya Sabato, ambayo ilikuwa siku ya saba ya juma, ambayo ni Jumamosi bali mliona katika kumbukumbu -kumbu hii utatikiswa siku ya kwanza ya juma, mganda ambao ulikuwa ni malimbuko ya kwanza ya nafaka yenu mliopanda. Wakati inapochipusha na kuiva, unakata mganda huu na kumpelekea kuhani na kumwacha uchukue na kuutikisa mbele za Bwana, upate kibali, ya kwamba umekubalika. Umekuja na mganda wako, naye anapaswa kuutikisa mbele za Bwana kwenye si katika Sabato siku ya saba bali kwenye siku ya kwanza ambayo tunaita Jumamosi, Jumapili, j u m a p e l e Jumapili. Bila shaka hili ni nini? Nini neno la Kirumi ambalo waliliita siku ya jua kwa ajili ya Mungu jua, lakini jinsi ili, ilivyobadilika... C -J -U -A tena jua, ni siku ya M -W -A -N -A mwana, siku ya mwana ambayo hiyo chembe ya ngano ya kwanza ya Mungu kutoka kwa wafu, ili itatikiswa juu ya kusanyiko, ya kwamba sisi ni mzao wake, na huyo ndiye mzao wa kwanza wa wale waliolala mauti akitikiswa kwenye siku ya kwanza ya Juma, Jumapili, yeye alifufuka akasema kwa heri, kisha akapaa juu mbele ya watu. Angalia, ilikuwa punje ya kwanza ya ngano ya Mungu ambayo ilikuwa imefufuliwa katika wafu, punje ya kwanza ya ngano ya Mungu kwa nguvu za Mungu za kuhuisha. Mungu alikuwa ameuisha wai wake, akamfufua katika wafu, naye alikuwa malimbuko ya wale waliolala mauti. Malimbuko yeye alikuwa mganda huo. Hiyo ndiyo sababu iliwapasa kuutikisa huo mganda, kwa maana ulikuwa wa kwanza kupevuka na ulitikiswa kama kumbukumbu kumbu ya shukrani kwa Mungu, wakiamini ya kwamba hiyo mingine iliyobaki ingekuja pia. Ilikuwa ni ishara ndipo leo, kwa maana yeye alikuwa mwana wa kwanza Mungu kufikia kupevuka kabisa, kuwa katika Mungu. Yeye aling'olewa kutoka ardhini na anatikiswa juu ya watu. Lo, ni somo tukufu jinsi gani! kwa nguvu ya kuuhisha yule wa kwanza. Ingawa alikuwa alikuwa ameonyeshwa kwa mfano, na mara nyingi kama tutakavyoona baadaye, ya kwamba alikuwa ameonyeshwa kwa mfano, bali huyu kweli ni malimbuko ya wale waliolala mauti. Yeye alitikiswa juu ya mzao ulioahidiwa ambao ulipewa ahadi ya uzima. Yeye alitikiswa kwenye siku ya Pentekoste, wakati sauti ilipotoka mbinguni kama upepo mkubwa wenye kutikisa unaoenda kasi naye alitikiswa juu ya watu wa Pentekoste waliokuwa kule kwenye Pentekoste wakingojea ile baraka ije, naye atatikiswa tena. Tunatambua katika siku za mwisho kulingana na Luka kumi na saba thelathini katika siku ya mwana tena katika siku atakayofunuliwa M-W-A-N-A, mwana wa Adamu ama kutikiswa tena juu ya watu. Sasa mwana wa Adamu ni nani? Hapo mwanzo kulikuwako neno, naye neno alikuwako kwa Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu na iwapo mafundisho yote tulio nayo na thibitisho la neno la Mungu kwa neno la Mungu kwa ishara kwa maajabu, tunaona leo ya kwamba katika kitabu cha cha Luka hapa ya kwamba kama tulivyonukuu hicho hivi punde, ama Luka sura ya kumi na saba na aya ya thelathini na Malaki nne na maandiko mbalimbali ambayo tunayajua, ya kwamba hilo neno tena linatikiswa juu ya watu, ya kwamba mapokeo yaliyokufa ya mwanadamu yamekufa na mwana wa Mungu yu hai tena, na ubatizo wa Roho Mtakatifu moja kwa moja miongoni mwetu, naye anatupa uzima kama vile Kristo alivyokuwa wa kwanza kufufuka kutoka kwa manabii wote na kadhalika, ingawa ameonyeshwa kwa mfano katika mahali pengi, yeye alikuwa malimbuku ya hao waliolala mauti. Naye bibi arusi akitokana na Kristo, akitoka kanisani, itabidi kuwe na mganda utakaotikizwa tena katika siku za mwisho. Lo, jamani, kutikizwa kwa mganda! Mganda ulikuwa nini? wa kwanza uliopevuka, wa kwanza uliothibitika, ya kwamba ulikuwa ni mungano ambao ulithibitika, ulikuwa ni mganda. Haleluya! Nina hakika mnaona ninalozungumzia. Ulitikiswa juu ya watu, na wakati wa kwanza utakapotokea, wakati bibi ya harusi kwa ajili ya ufufuo kutoka kwenye giza la kimadhehebu kutakuwa na ujumbe kwamba kukomaa kabisa kwa neno kumerudi tena katika nguvu zake zote, na kutikiswa juu ya watu kwa ishara zile zile na maajabu yeye aliyotenda kule nyuma. Kwa sababu mimi ni hai ninyi nanyi mu hai pia, akinena na mkewe, kwa sababu mimi ni hai ninyi nanyi mu hai pia. Huo ulikuwa ni ufufuo wa jinsi gani? na huu ni ufufuo wa jinsi gani? Kuhuishwa kutoka kwa wafu, kufanywa hai katika Kristo Yesu, na uweza wa Mungu wa kuhuisha. Yeye alitikizwa kwao neno ambalo yeye alikuwa, lilitikizwa tena kwao kwenye siku ya Pentekoste, neno lililodhihirishwa sasa, na kama ni, nisemavyo litatikizwa tena katika siku za mwisho. Sasa kwa mfano Nasema vema, basi ngoja kidogo, ndugu Branham, ninajua kanisa ambalo, vema, mimi nilijua pia, mnaona. Lakini sasa kwa mfano, vipi kama, kama tulikuwa turudi tu, tukusona alasiria leo sasa? Ni na kila mmoja wetu alikuwa na, alikuwa aende na gari la kadi ka lake kubwa mpya kabisa, na viti vyote vilikuwa vimeundwa kwa, kwa ngozi ya jike la paa ngozi iliyo nyororo sana kuliko zote, nyororo na ya starehe kukalia, na mbao za chini zilikuwa nzuri sana. Usukani ulikuwa umenakshiwa ume, madini ma ya nikeli, na ulikuwa na vinundu vi, vya vi almasi kila mahali, na inji na injini ilikuwa imejaribiwa kimitambo kwa in, injini inayofaa kabisa, na magurudumu yalikuwa yote yalikuwa na na gololi na zimepakwa kwa grisi, na tairi zote zilikuwa zisizoweza kupata pancha wala kutoka pumzi, na vyote vilikuwa vimethibitishwa kisayansi. Yote yalikuwa yametolewa kwenye kituo cha kutengenezea magari yote mawili, na yote mawili yamejazwa petroli. Hizo ni nguvu za kuendesha petroli, kwa maana ina o, okteni. Lakini sasa utakapoanza kuyapiga stati ingawo yote mawili yanafanana kabisa, lakini kuna mmoja ambalo alina spark yoyote nguvu zozote za kuendesha vema. Unasema nguvu ziko katika petroli, ndugu Branham, lakini sijali kuna nguvu kiasi gani katika petroli, isipokuwa kuwe na spark mle kudhihirisha nguvu hizo isipokuwa kuwe na nguvu fulani mle kuthibitisha ya kwamba hiyo ni petroli. Afadhali hata ingalikuwa ni maji. Mpaka haidhuru wanatheolojia watadai jinsi gani, jinsi umeliweka kanisa lako vizuri, una elimu kiasi gani, jinsi ulivyo kama Bibilia, mpaka huo mganda wa kutikisa, mpaka Roho Mtakatifu atakapokuja juu ya mtu huyo kuliuwisha neno hilo hilo petroli inaliwakilisha neno hilo. Ni kweli, bali bila roho halitatenda kazi. Tumeweka mkazo sana juu ya mitambo na hatuna chochote juu ya nguvu za utendaji. Inahitaji nguvu za Mungu za utendaji, nguvu za ufufuo wa Yesu Kristo juu ya kanisa, kudhihirisha na kutimiza kwamba hii ni petroli. Huenda ikawa katika kopo la petroli, ingali inaweza kuwa ni maji, mnaona. Bali people... thibitisho pekee, lakini utie uwai huu juu yake, nayo itathibitisha kama ni petroli ama la na unapojaribu kuweka Roho Mtakatifu katika madhehebu ni kama vile unajaribu una, unaweza ku, unaweza ukapata kutatarika, utaiharibu injini yako kwa kuijaza kaboni lakini loo, ninafuraha sana ya kwamba kuna nguvu za kipimo okteni cha elfu moja neno la Mungu na Roho Mtakatifu kuiwasha na kuzifufua nguvu za Mungu katika maisha ya mwanamume ama maisha ya mwanamke ama katika kanisa ambayo ilisukuma ile kadi lake barabarani kule chini ya nguvu za kuendesha za Roho Mtakatifu ambazo zilirudi na kutikiswa juu ya watu kwenye siku ya Pentekoste zikimfanya yeye yule jana, leo na hata milele. Kulikuwa na mganda wa kwanza uliojitokeza kutoka kwa manabii wote ambao ulikuwa ni mwana wa Mungu, mfalme wa manabii wote Kumekuwako na makanisa, makanisa, mabibi harusi, mabibi harusi, makanisa, mabibi harusi, mabibi harusi, bali hapana budi kuje mmoja. Haleluya! Hakuna budi kutokea bibi harusi halisi, hapana budi kutokea mmoja ambaye hana tu mitambo, bali bali nguvu zake za utendaji zinazolifanya kanisa hilo liishi, litende kazi katika nguvu za kufufuka kwake hata tutakapofikia mahali pale, hata tutakapopata mahali hapo, ina faida gani kupiga msasa vitovu vya magurudumu? Inafaa nini kutengeneza kwa nje ama kuisafisha na kui, na kuipaka mafuta wakati hakuna nguvu za utendaji ndani yake? Haidhuru mitambo itathibitika kuwa ni sawa jinsi gani, hapana budi kuweko na nguvu za utendaji kuifanya itende kazi. Hivyo ndivyo yeye alivyothibitisha. Haleluya! Hicho ndicho Pasaka ilichothibitisha. Yeye hakuwa tu neno, bali alikuwa Mungu mwenyewe, nguvu za utendaji katika neno, hizo zilizoufanya mwili wa Yesu Kristo baridi, mkavu na uliokufa kaburini kutikisa ukawa hai na kufufuka tena na kulifingirisha lile jiwe. Mimi ndiye niliyekuwa nimekufa. Alikufa kabisa, hata jua likasema amekufa, mwezi ukasema amekufa, nyota zikasema amekufa, maumbile yote akasema amekufa. Na sasa ulimwengu mzima hauna budi kutambua ya kwamba yeye yu hai tena. Yeye hakuwa ile mitambo tu neno la Mungu, yeye alikuwa zile nguvu za kuendesha, kudhibitisha jambo hilo. Na kwa kuwa yeye akiwa bwana harusi, bibi harusi hana budi kutokea, kwa maana yeye ni sehemu yake. Na inaweza tu kuwa ni kudhihirishwa kwa kutimizwa kwa funuo zingine zozote zilizonena juu ya bibi harusi. Inaweza tu kudhihirisha kama akifanya kitu tofauti na bwana harusi si bibi harusi, kwa maana yeye ni mnyama, ni nyama ya nyama yake, mfupa mfupa wake, uhai wa uhai wake, nguvu za nguvu zake. Yeye ni yeye, kama vile mwanamume na mwanamke ni mmoja, na mwanamke alitolewa uba ubavuni mwake. Yeye amechukua roho wake, roho ya kike kutoka kwake, nyama kutoka ubavuni mwake, akafanya mitambo na nguvu za utendaji pia. Huyo mke roho yake na mwili wake, akaviweka pamoja, kisha akafanya mitambo pamoja na nguvu za utendaji, mpaka kanisa ama watu hii mikate midogo dogo yote ya Pasaka na sherehe na mak na makanisa makubwa na umalidadi vitashindwa vi na kupita, mpaka kanisa hilo litakapokuwa mitambo na nguvu za utendaji pia, na roho wa Mungu aliyemuongoza yeye kufanya mambo aliyoyafanya, kama aliyo alikumbana na e, naye yenye silinda kumi na sita, vivyo hivyo bibi harusi naye. Amina, kwa kuwa alisema katika Yohana kumi na nne kumi na mbili, yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi, yeye naye atazifanya. <holog interfanya> nitamtia chaji ya nguvu zangu za utendaji katika mitambo yake ambayo ulimwengu hautaweza kuistahimili, nami nitamfufua tena katika siku ya mwisho huo ndio ujumbe wa Pasaka, nguvu za utendaji na mitambo pamoja. Mitambo bila ya nguvu za utendaji haifai kitu, wala nguvu za utendaji bila mitambo. Unaweza kupiga makelele na kupaza sauti na kurukaruka utakavyo na kunikana neno hili, haitakufaa kitu. Unazungusha tu mpini kwenye pi, piston za unaspake ya kuiwasha, bali hakuna petroli ya kuiwashia. Hizo zitafanya kazi tu zinapokutana Amina. Kwa hiyo mmoja ataketi kimya na huyo mwingine atanyakuliwa, hakuna lingine. Hata hivyo, wote wawili wanaweza kuonekana sawa, wote wawili wanadai kuwa ni makanisa, wote wawili wanadai ni bibi harusi, bali mmoja ana mitambo na nguvu za utendaji, hizo zinatimiliza yale aliyosema. Ni kweli, haitatenda kazi kamwe hata mitambo iwe mizuri jinsi gani, hata nguvu za utendaji zitakapokuja. Nguvu hizo za utendaji zinapokuja, huo moto unafanywa kushikana na okteni hiyo iliyo kwenye petroli. Basi wakati hiyo inapolipuka, inaanzisha mwako na mwako huo unasogeza kila mwendo, kila hatua, kwa maana ni yeye yule jana, leo na hata milele. Huo ndio ufufuo <laughs> hizo ndizo nguvu alizo za Mungu, mitambo pamoja na nguvu za utendaji. Angalia, roho ndiye anayeuisha ndiye ile ile sparki inayowasha moto. Petroli sio inayowasha moto, sparki ndiyo inayoiwasha petroli. Mnaona, hamwezi kufanya lolote bila mimi, bali mkiwa pamoja nami mnaweza kufanya mambo yote, kwa kuwa yeye ni neno ni Baba anayeishi. Baba alivyonituma mimi, mimi nami nawatuma ninyi nawapeleka ninyi kama vile baba alivyoniuasha mimi moto na kunisukuma akaniingiza kwenye kila kitu. Mimi hufanya tu yale yaliyompendeza Mungu. Naam, kama vile yeye alivyonituma, vivyo hivyo nawapeleka pamoja na mitambo hii, na inahitaji nguvu zile zile za utendaji kuiendesha, na ishara hizi zitafuatana nao wanaodai kuwa na mitambo. Nguvu za utendaji zitachukua mahali pake. Paulo alisema injili ilitufikia si kwa neno tu, kwa petroli tu, bali kwa spark pia kulifanya hilo litende kazi. Hivyo ndivyo ilivyo, ilitufikia kwa njia hiyo. Ni roho yule yule aliyemfufua yeye, ndiye aliyehuisha muumini wa kweli kupata uzima wa milele. Sasa kumbuka, kwa uwezekano sasa, angalia. Kwa kuwa tunaishiwa na wakati, angalia roho yule yule sasa. Warumi nane moja. Sasa hebu na tusome tu hilo tena, katika Warumi nane moja nasi tutaona ya, ya leo hilo linasema vema na si warumi na namaanisha warumi namaanisha nane kumi na moja samahani katika warumi nane kumi na moja lakini ikiwa hapo ndipo penye shida mfumbato wake ndio huo lakini ikiwa roho wake yeye mungu roho mtakatifu aliyemfufua yesu katika wafu anakaa ndani yenu sasa haya basi ikiwa roho ya bwana harusi anakaa ndani ya bibi harusi. Wakati Mungu alipomfanya bwana harusi wake wa kwanza, yeye alimfanya bwana harusi wa kwanza, naye alikuwa mwanamume na mwanamke pia. Katika roho akamfanya katika mavumbi ya ardhi, kum, kumfanya awe mwili wa nyama na damu. Na angalia wakati yeye alipomfanya Hawa kutoka kwa Adamu, ye hakutoa kipande kingine cha udongo, alitoa kutoka kwenye kipande kile kile cha udongo neno lile lile kwa kuwa Adamu alikuwa neno lililonenwa. Mnaona, yeye alitoa kwake, halafu akachukua ile. Yeye alikuwa na roho ya kiume na ya kike, na akaitoa roho ya kike kutoka kwa Adamu na kuiweka katika Hawa. Kwa hiyo ingali ni sehemu ya roho ya Adamu, ni mwili wa Adamu. Basi ilikuwa ni roho ya Adamu, zile nguvu za utendaji ambazo ziliuisha mitambo ya mwili wake. Vivyo hivyo bibi harusi hana budi kuwa pia nyama ya nyama yake na mfupa wa mfupa wake. Basi mwili huu unapo unaopatikana na mauti unafanyikaje? una mwili wake, tunalifikia hivi punde. Mnaona inatendekaje? Vipi badiliko hili kuu ni nini? Angalia basi, ikiwa roho wake yeye Mungu aliye mfufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu yeye aliyemfufua Kristo katika wafu ataiuisha na miili yenu iliyo katika hali ya kufa kwa Roho wake anayekaa ndani yenu. Lo jamani! Waliochaguliwa tangu zamani bila shaka kama mbegu iliyokuwa ardhini, au waliokuwa na uhai ndani yao, wengi wao walikuwa wamekufa. Wao walikuwa tu mbegu zilizooza, maji na kadhalika, ziliwachoma bali unajua kulikuweko na mbegu iliyokaa kule ikiwa tayari kwa ajili ya uzima. Mungu alijua ilikuwa imekaa pale. Sasa hao waliochaguliwa tangu zamani ndio wa kwanza kuuishwa na Roho Mtakatifu, kwa kuwa Roho Mtakatifu huja kuwadai walio wake. Sasa hili lina kilindi. Sasa na hakikisheni mtalishika vizuri. Sasa kama vile jua lilivyotumwa kote duniani, sikusababisha miamba ambayo ilikuwa taka pia iwe hai Halikuwa alifanye takataka zote hai, bali ilikuwa ilete ile sehemu ya takataka iliyokuwa imefunika wai fulani. Si watu wote watakaompokea Kristo? Lo la, bali wale Mungu aliyowakusudia uzima tangu zamani, wamefunikwa na takataka zingine za dunia. Hao ndio yeye anaokuja ana kuwauisha ni hao hiyo. Sasa wo udongo ungekaa pale juani na kusema loo, jua hili la kale ni kali sana, wo mwamba usemi jua hili la kale ni kali sana, bali ile mbegu ndogo ilisema hilo ndilo linalo, hilo ndilo ninalotafuta nayo, inaanza kuchipuka iwe hai liliwisha sehemu huo ya udongo, kwa kuwa jua lilitumwa siku uisha mwamba, siku uisha udongo, bali kuwisha wai wa ile mbegu. Sasa Roho Mtakatifu huja sasa, bila shaka hakutumwa kwa nini? Watu wote watak... hawatampokea yeye, hakutumwa kwao. Chama fulana aliniambia, si siamini, sijali ungesema nini, kama ungaliweza kufufua wafu ama chochote kile na kuwaponya wagonjwa na kuthibitisha jambo hilo kwa njia yoyote ile. Bado siamini jambo hilo, nikasema, la hasha. Wewe ni asiamini, alimaanishi chochote kwako, hilo hata alikutuma kwako, ilitumwa kwa wale watakaoamini. Ujumbe ni kwa muumini. Kwa wanaoangamia ni upumbavu, bali kwa wale walio katika Kristo na ni sehemu ya mzao yule, ni uzima hadithi yangu isio nzuri sana, juu ya yule mkulima aliyeweka ya yai chini ama yai la tai chini ya kuku. Mnaona? tai huyo mdogo alikuwa kabisa, yeye alikuwa alikuwa alikuwa akionekana maskini, kiumbe cha kipekee. Wakati mkulima huyo alipokuisha kufanya jambo hilo alil, alilofanya kuweka yai la tai chini ya maskini kuku huyu, naye akaangua kifaranga aliyeonekana wa kuchekesha, naye alikuwa alikuwa maskini jamaa mdogo wa kipekee. Hakufanana nao, manyoya yake hayakuwa kama yao ya wengine, naye naye akiwa alikuwa tu alikuwa jamaa mdogo wa kipekee, na hao vifaranga wengine wote wakamtambua wa kama jamaa wa kipekee. Na yule kuku akaenda huku na huko, ye hata hakupendeza na mlo aliokuwa anam, anampa kwa kweli, hakupenda kule kukwaruza kwaruza kwenye kitalu, yeye hakuhusika na jambo hilo, kwa hiyo hakujua ni kwa nini alilazimika kuwa wa kipekee hapo. Hata hivyo, mnaona, ne hakupata kuonja kitu chochote ambacho cho cho, alikula tu cha kutosha kumfanya aishi, kwa maana hakuipenda ladha yake, mnaona, kwa maana yeye hakuwa kuku kwanza, mnaona Naye naye huu huyo kuku angelia na mwa, mwajua siku zaniutizo zimepita, hakuna kitu kama i, hicho. Jiunge la kanisa hilo halikuonekana sawa kwa jamaa huyo mdogo. Kwa hivyo yeye alifuatana na huyo kuku mpaka siku moja. Mamaye maskini yule tai alijua, alikuwa ametaga kiasi fulani cha mayai na kulikuwa na moja lililokosekana. Alijua ya kwamba tai huyo alikuwa mahali fulani, kwa hiyo akaanza kwenda kumtafuta. Ndipo akazunguka juu ya milima na chini mabondene na juu ya kila mahali ambapo angeweza kuwa kufikia. Wakati huu yeye ni wakati wake wa kuzaliwa, ni wakati wake wa kuanguliwa. Kasema, labda kunguru alikuja akalichukua yai langu, labda ko, sijui kitu fulani kilichukua yai langu, bali najua yai hilo liko moyoni mwangu. Nina mwana mali fulani, sina budi kumtafuta. Ndivyo afanyavyo Mungu. Yeye ndiye yule tai mkuu. Katika mawazo yake alijua angekuwa na kanisa fulani, yeye alijua angekuwa na watu fulani. Haidhuru ni nini kimewakumbatia, haidhuru wameanguliwa chini ya nini, yeye anawatafuta, anawatafuta walio wake. Na siku moja, hiyo hadithi inasema, maskini huyu tai aliruka kupitia juu ya kile kitalu Al alikuwa akitafuta kila mahali, ndipo akampata. Loo, kwa ajili ya ule ufufuo, kutambua ya kwamba yeye hakuwa kweli kuku. Hata hivyo, alikuwa tai, na daima alifundishwa kuangalia chini, kutafuta mdudu ama kitu fulani kwenye kila kitalu he. Bali akasikia mlio uliosema inua kichwa chako, uangalie huku. Ndipo akaangalia juu yake, na kulikuwa na kiumbe mwenye mabawa ya futi kumi na nne, mwenye nguvu zaidi kuliko kuku wote walio kuwemo kwenye kile kitalo, naye alidai kwamba ni mwanawe. Akasema, mama, nitawezaje kukufikia? Akasema, ruka tu, anza kupiga piga mabawa yako, kwa maana wewe ni dai. Naona yeye alijua alikuwa na mwana mahali fulani, haizuru al, alilelewa wapi, yeye ana mwana mahali fulani, naye Mungu anajua. Haleluya! Yeye ana kanisa lililochaguliwa na kukusudiwa tangu zamani. Yeye ali alijua, ana wana na binti na bibi harusi anayemngoja mahali fulani, wakati Roho Mtakatifu anapoanza kuruka juu yake, mganda huo wa kutikiswa. Lo jamani, ni yeye yule jana, leo na hata milele. Si hadithi fulani ya kubuniwa, bali ni halisi Haidhuru ni wangapi waliojaribu kumwambia tai, yeye hakujua tai alikuwa nini. Hata hivyo, yeye alikuwa tai. Yeye yeah, asingefahamu jambo hilo mpaka alipoona kitu ambacho kilifanana naye, ambacho alifanana nacho hasa. Na wakati ambapo tunaona, si madhehebu, si PhD, si LLD, si jirani mwema, bali mwana wa Mungu aliyefinyangwa katika sura ya Mungu kwa nguvu za kutenda kazi za Mungu kujibu ombi la siku hii ya kwamba ni yeye yule jana leo na hata milele. Hakuna kuku atakaye kushikilia yeye, umtafuta mamaye. Yeye ni tai. Kwanza anatambua tai huyu, alisi utambua wito wa neno la Mungu. Kwa nini yeye ni tai? tai kwa tai neno kabla ya kuwekwa misingi, neno kwa neno, neno lililochaguliwa tangu zamani, kwa neno lililoandikwa kwa ajili ya saa hii. Unatambua mali pako, yeye hupatafuta huu? Basi mwili huu ulio wa dunia hii unauishwa na kuletwa na Roho wa Mungu, au uishaye upate kulitii neno la Mungu upesi wakati alipotaka kujua jinsi angaliweza kufika kule awe pamoja naye, yeye alikuwa amefundishwa asingeweza kufanya jambo hilo. Huwezi kupaa juu zaidi ya unavyoweza kuruka, yeye ni kuku, mnaona, bali tai huyu akasema sivyo. Vema, waangalia hawa kuku, haidhuru hao kuku ni nini, wewe ni tai. Anza tu kuyatandaza mabawa yayo na ufanye mazoezi madogo nayo, anza kuruka juu neno kwa neno: kazi nizifanyazo mimi, ninyi nanyi mtazifanya. Yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi, yeye naye atazifanya. Mnaona, kwa sababu mimi ni hai, yeye naye ni hai. Basi ikiwa Roho aliyemfufua yeye katika wafu anakaa ndani yenu, yeye anaiuisha an mili yenu iliyo katika hali ya kufa. Mnaona inafanya nini sasa? Sikilizeni ili kwamba mpate kujua, na Pasaka hii nataka na iwe na maana zaidi kwenu kuliko pasaka yoyote iliyowahi kuwa. Mnaona, nawatakeni muone jambo hilo. Tunajua ilivyomtendea yeye, bali nawatakeni mwone, si ati itafanya, tayari imeishaifanya jambo lile lile kwa kwa ajili yenu. Mnaona inafanya nini? Inauisha mwili ulio katika hali ya kufa, mwili huu ulio katika hali ya kufa tunaoishi ndani yake, hiyo inauisha. Kwa maneno mengine, inaufanya uwe hai sasa ninyi ambao wakati mmoja mlitembea mkiwa na msokoto mkubwa mna midomoni mwenu na kila kitu, ama lundo la sigara, nanyi wanawake ambao wakati mmoja mlikuwa na nywele fupi, mkajipodoa na kufanya yasiyofaa, na kuvaa kaptura na vitu kama hivyo, mara moja, ki... kitu fulani kilipiga makelena ukatazama hapa chini, na hicho kilikuwa ni neno mnaona, lilihuisha nini yetu. Ulisema sitaki kaptura tena, sitaki pombe tena, sitadanganya tena, sitaiba tena, sitafanya li, hili lile. Mnaona, Roho aliyemfufua katika wafu akikaa ndani ye yenu, yenu pia ataihuisha mili yenu iliyo katika hali ya kufa, mavumbi ya nchi kutiishwa. Naona ni nini? Kutiishwa chini ya nini? Kristo. Kristo ni nani? Lile neno si theolojia, bali lile neno alafu mnasema ya kwamba mambo haya, lo, nafikiri si sawa kwa wanawake kuvalia suruali ndefu, ambapo neno lilisema la, mnaona li, linakuisha jambo hilo, mnaona, unavutwa nalo, mnaona, ni wewe basi, linakuwa unakuwa sehemu ya neno, iliuleta mwili wako si vema unasema vema. Sasa hebu nikuambie jambo fulani, mchungaji wangu, sijana alichosema mchungaji wako ni kile lisemacho neno, kama unataka kuwa kuku ambatana nao, bali kama mchungaji akinena mengine mbali na neno hili, basi yeye si mlishi wa tai. Aha, yeye ni mlishi wa kuku, mnaona si wa tai. Mnaona tai hula chakula cha tai, mnaona linauisha Biblia li ilisema ni vibaya kufanya jambo hilo, basi mtu huyo na kadhalika. Na yote ninyi nyote mfanyayo ni makosa asema, siku si za miujiza zimepita. Biblia hii ilisema ni yeye yule, jana leo na hata milele. Kama wao wakisema wewe uwe- uwezo wa kushirikiana mawazo na ni namna fulani ya kusoma mawazo, utambuzi huu na maono haya yote na kadhalika ni upuuzi. Mnaona, wao ni kuku, hawajui chakula cha tai ni nini. Lakini ndugu, unaposikia mlio huo, kuna kitu ndani yako, wewe ni tai. Kwanza, kwa nini wewe ni ule uzao ambao kule kufufuka kwa kumezu kumekuzukia kume na ule mganda wa kutikisa juu ya nchi, kukufanya utambue ya kwamba wewe ni tai wala si kuku wa kimaderebu. Mnaona. Naam, ikiwa yule Roho aliyemfufua yeye katika wafu, neno nguvu za utendaji za neno, anakaa ndani yako, yeye pia huisha mwili wako ulio katika hali ya kufa. Sasa sisi ni mwili wa mwili wake na mfupa wa mfupa wake. Namna gani? Kwa sababu upesi, tulipokuwa tungali wenye dhambi, walio katika hali ya kufa, wapatikanao na mauti, tayari kufa mili hii hiyo, inauisha mwili huo Uisha ni nini? Kufanya hai roho ambayo wakati mmoja nilipenda kunywa pombe, kurandaranda, kufanya uzinzi, nayo yote imeuishwa. Mbona kitu hicho kilikufa, nao umefufuliwa. Inauisha mwili wako ulio katika hali ya kufa. Kwa hiyo mwili wako ni hekalu la nguvu za utendaji. Kwa sababu gani? Tangu mwanzo wewe ni sehemu ya ile mitambo no kuwa hapo ufufuo wako, hilo hapo kanisa, katika ufufuo pamoja naye. Ni hili hii hivi sasa imeuishwa. Mnaona, mmesikia, mnaamini ili kubadilisha kutoka kwenye madhehebu ukaingia katika neno. Unaona nguvu za utendaji kama hizo zikishu, zikishukia maji ya tatatarika ta tu, siku za miujiza zimepita. Ninaamini Biblia, lakini hakuna hakuna mnaona, bali anapoangukia hicho kipimo cha okteni elfu moja linaenda zake. Mnaona vipi jamani? Zile nguvu za utendaji zinaangukia hicho, bali kama zikimwangukia kuku hazitamfaidia kitu, bali zinapomshukia tai, yeye hutoka anaenda. Amina, nguvu za utendaji pamoja na mitambo. Mnaona ninalomaanisha? Hiyo ni kusema endapo yeye ni tai wa kweli sasa atafahamu. Hebu we'll nifafanue andiko fulani dogo hapa kwa ajili yenu. Nafikiri simu imekatwa, bali tungali tupo hapa. Uh, uh, Yohana Mtakatifu tano ishirini na nne. Yesu alisema yeye alisikiaye neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele. Sasa angalia, nashuka naenda mtaani na kuchukua hilo lisemavyo, jinsi ililivyo, bila ufahamu wa kiroho, bila kulifanya liseme jambo lingine lolote bali kusema tu yale linayosema. Mnaona, neno linalofaa pale katika Kiunani, katika kile cha asili, nasema yeye aelewaye neno langu. Sasa kuthibitisha hilo ni kweli, nashuka kwenda hapa na hapa. Yu aja mlevi barabarani, huku amemkumbatia mke wa mtu mwingine, anatukana na kuwapa bure kwa jina la Mungu na kadhalika, namna hiyo. Ulisikia yule mobili, yale yule mhubiri aliyosema? Ulisikia? Naam, nilisikia. Hilo halimaanishi ana uzima wa milele. Mnaona, mnaona yeye aelewaye neno langu, yeye aliye dai <laughs> naam. Ndugu Branham, mnataka maandiko mengine zaidi? Vema, kakan kondoo zangu isikia sauti yangu, mgeni hawatamfuata kama vile katika kile kisa cha ndoa na talaka juzijuzi. Wakati Roho Mtakatifu alipokuwa ameniambia jambo hilo, nilikuja nikasema jinsi vile tu yeye alivyoniambia bibi divi fulani mhudumu akanikemea kwa ukali sana kidogo, kwa kwa kupiga makelele, akasema: na, na un, un, unapachukua mahali pa Mungu. Nikasema la mama. Akasema vema, uliwaambia dhambi zao zimesamehewa. Akasema wapi? Akasema Mungu tu ndiye aliye na uweza. Unaona, mfarisayo mwingine. Unaona nikasema, unaona, ili kwamba upate kujua ya kwamba Yesu alimwambia Petro na wale mitume baada ya yeye kuwa na ufunuo kwamba yeye alikuwa ni nani akamwambia Wewe ndiwe Kristo mwana wa Mungu. Yeye alisema heri wewe, mnaona, Bayona, mwili na damu alikufunulia hili kamwe, bali baba yangu aliye mbinguni amelifunua hilo. Juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, milango ya kuzimu haiwezi kulishinda, nami nakupa wewe funguo, lolote utakalolifunga duniani nitalifunga mbinguni, lolote utakalofunga duniani. Huo ni ule ufunuo wa kiungu wa neno lilofanyika mwili kama lilikuwa mwili katika siku hiyo kwa njia ya mwana, bwana harusi ni mwili leo kwa bibi harusi. Mnaona, wao wote mtakao waondolea dhambi wameondolewa, wowote mtakao wafungia dhambi wamefungiwa. Sasa kanisa Katoliki walichukua hilo na kulipeleka kwa makasisi wao. Hilo ni kimwili, angalia, neno la kiroho lililofunuliwa ndilo lililofanya jambo hilo. Hiyo ndiyo sababu aliwaambia waende wakabatize katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Alijua wao walijua yeye alikuwa ni nani. Nikizungumza na maskini mhubiri mmoja juzi juzi yeye aliniambia, akasema, sasa ndugu Branham nimetoka na kujiunga nikaenda kwenye kanisa fulani kan, kanisa la Kipentekoste ambapo Wapentekosti sasa wameanza kula mkate mdogo mwembamba wa mviringo mwajua jua, nimesikia jambo hilo. Nafikiri ile kosha Mungu mwezi mwajua, nao wote waliikubali na wanaila. Mtu huyu alisema kukusanyiko lake lilimwendea akasema, ninachobariki ni kimebarikiwa, naamu, hivi hilo si ndilo? Kasisi usera ana uwezo wa kugeuza ukawa mwili wa Kristo Naona ni sita ya kitu kimoja na nusu ya dazani ya kingine ni jambo lile lile. Na yeye akasema, nataka kukuuliza jambo fulani. Alikuwa anajaribu kuwepa u... swali la ubatizo katika jina la Yesu kwa sababu huyu ndiye mtu yule aliyesema mpinga Kristo ndiye aliyefanya jambo hilo. Akasema, unafikiri ni sharti mtu abatizwe katika jina la Yesu Kristo? Akasema ndiyo bwana. Akasema baada ya yeye kubatizwa katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu Nikasema ndio, Bwana, yeye hajabatizwa hata kidogo. Mnaona, hajabatizwa hata kidogo, hamna jina. Hicho ni cheo. Nikasema hautambuliwi. Nikasema mbona, mbona petro ali nini Akasema vema, sasa hebu ee, ni kwambie jambo fulani. Akasema sasa, katika Matendo kumi arobaini na tisa alisema Petro alikuwa akisema maneno haya, Roho Mtakatifu akawashukia, lakini akasema, aligeuka moja kwa moja akasema, mtu anaweza kukataza maji hawa wasibatizwe? Akasema vema, ulikuwa ukizungumza pale muda kidogo uliopita juu ya Matendo 19 ambapo Paulo alipita kati ya nchi za juu ya Efeso akawapata hao wanafunzi, kisha akasema mbona, akasema wao hawakuwa wamebatizwa katika jina la Baba mwana na Roho Mtakatifu nikasema la, walikuwa wamebatizwa kwa ajili ya toba, si kwa ondoleo la dhambi, kwa ajili ya toba, kwa maana Yesu hakuwa amejulishwa bado, ile dhabihu ilikuwa bado kuuawa. Akasema vyema, kwa nini ili wabidi kubatizwa tena? Nikasema yule mtu aliyekuwa na zile funguo alisema jambo hili, na ijulikane kwenu ya kwamba hapana jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu lilitupasalo sisi kuokolewa kwalo. Wakufu pekee una, unatolewa katika jina la Yesu Kristo lolote ufanyalo, kwa neno au kwa tendo, yafanye yote katika jina la Yesu Kristo. Hakuna jina jingine, hapana kanisa, hakuna ukasisi, hakuna vyeo wala chochote kile. Hata hivyo, yeye ni ua la wandani, nyororo ya bondeni, nyota ya asubuhi, Alfa Omega, mwanzo na mwisho, Yehova Yire, Rafa, Manase, yote haya yeye ni mambo haya yote, bali hata hivyo, yeye hakuna wokovu kama katika chochote cha vyeo hivyo. Yehova, hapana wokovu. Ua la wandani, ingawa ndivyo alivyo yeye, hapana wokovu. Baba, Mwana ama Roho Mtakatifu, hapana wokovu ni jina la Yesu Kristo tu. Alafu Biblia ilisema ya kwamba habari ya toba na ondoleo la dhambi havina budi kufundishwa katika jina lake kuanzia Yerusalemu na hata pande za mwisho za nchi. Akasema, unafikiri ile inaleta tofauti yoyote? Nikasema, Bwana, nataka kukuuliza jambo fulani. mimi ni naye mimi na yeye na mke wangu tulikuwa tumeketi mezani, alikuwa amehamia hivi karibuni. Nikasema sisi sote ni wana wa wa Arizona tunaishi hapa na min, nasi tunajua halmashauri yetu na, na wadi yetu na kadhalika, na na meya na wetu gavana, kila kitu. Akasema namu. Nikasema basi, kama nilikwambia ndugu, wewe uende huku ukaandikishe chakula chetu cha jioni katika jina la gavana wa mkoa wa Arizona, ungeenda kutia sahihi namna hiyo, je, unafikiri wangeipokea mezani? Mbona akasema, nafikiri haiwezekani. Akasema, kwa nini Yesu alisema jambo hilo? Nikasema, jambo ndilo hili, mnaona. Kwa nini kama nilikuambia uende ukaandikisha chakula hiki cha jioni katika jina la gavana wa mkoa wa Arizona, nasi tukiwa wenyeji wa Arizona, nasi tunamjua huyo gavana ni nani? And Mbona ungejua ukiandikisha katika jina la Sam Godard, unaona. Nikasema kwa sababu yeye ndiye gavana wa mkoa. Sina haja ya kukuuliza swali, unajua huyo gavana ni nani. Basi wakati yeye aliposema Baba mwa... Mwana na Roho Mtakatifu, yeye alijua jinsi watakavyobatiza, walijua yeye alikuwa ni nani. Kondoo wangu wanaisikia sauti yangu, mnaona. Mnaona, akasema lo, kumbe lakini sasa jambo linalofuatia ni je, utaamini? Mnaona, yeye alisikia neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele. Na huu uzima mpya wa milele unapokaa ndani yenu, huo ndio ule uwezekano wakati umempokea Roho Mtakatifu huyu, sasa waliyempokea katika Pentekoste wao walikuwa ni mitambo. Sasa nguvu za utendaji zilipaswa zije, walikuwa wameamini. Mnajua marafiki wetu wazuri wa Kibaptisti uta, utuambia tunapoamini tumempokea huyo, bali wao hawakuwa naye, ingawa ingawa walikuwa wameamini. Matendo kumi na tisa, wao walikuwa wameamini, bali hawakuwa naye. Je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Mnaona, wao walikuwa na mitambo kweli, kwa maana mitume walikuwa, ama unamaanisha, Apolo alikuwa anawafundisha na kuthibitisha kwa Biblia ile mitambo ya kwamba Yesu alikuwa Kristo, bali wao hawakuwa na zile nguvu za utendaji bado. Mnaona, jambo ndilo hilo. Vema, mahali patupu kwenye kanda tambo kwa uwezekano una ile bayana kule kungoja. Sasa unapopata zile nguvu za utendaji, umeuishwa, kutoka kutoka anayepatikana na mauti ukawa asiyepatikana na mauti. Inaufanya mwili wote ulitii neno, litakufanya utende tofauti, uonekane tofauti, uishi tofauti. Hilo litakufanya tofauti tu. Sasa angalia, mahali patupu kwenye kanda, umeuishwa. Ninyi mliokuwa mmekufa katika dhambi na makosa na giza, yeye amewauisha kwa kitu gani? Roho wake aliyemfufua Yesu asubuhi ya Pasaka katika wafu, na kama anaishi ndani ya mili yenu iliyo katika hali ya kufa. Sasa angalia pia, inauwisha inafanya hai, inautiisha kwa neno. Sasa wawezaji kudai ya kwamba una uyoro, alafu ujitupe mbali na neno, umeuishwa na kitu kingine. Kwa kuwa huyo ataiuisha kwenye neno mili yenu iliyo katika hali ya kufa hakika ataiuisha. Huwezi kutenda kazi bila yeye. Utatatarika uta tu kama uamini hilo lote. Kama sehemu yako moja ni petroli na sehemu nyingine ni maji, huendi popote. Unaona, una budi kuichukua ikiwa asilimia mia, mia moja petroli. Usipofanya hivyo, ina alika wala una nguvu. Unaona, bali mimi ni, nina ninaamini jambo ili, bali siamini jambo lile. puuu pu, huendi pu, pu, pu, popote. Lakini lo unapochukua utimilifu, ebu ish, ishike moto kwa jambo hilo. Kila neno ni kweli. Alafu angalia sasa, unapofunga angalia jambo hili, angalia ni kama tu mbe, mbegu ndogo iliyo ardhini. Sasa kwa uwezekano umefufuka, umefufuka. Unapompokea Roho Mtakatifu ndani yako, umefufuka papo hapo. Mwili wako kwa uwezekano umefufuka. Angalia mbegu ndogo, hebu ipande ardhini, haina budi kunywa kutoka kwenye chemchemi, chem chem yake maji yanayomwagika chini, na inapo yanywa inajisukuma juu kumwelekea yeye, ikizidi kufanana na ile mbegu iliyoingia ardhini. Mnaona, kanisa limekuja namna hiyo kupitia kuhesabiwa haki, utakaso, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Sasa linachanua. Mnaona, Roho wa Mungu alipitia njia hiyo na roho ya ulimwengu imekuja kupita kwa mpinga Kristo namna ile ile, na sasa inachanua katika muungano mkuu wa makanisa. Mnaona kitu chote kizima na mtu binafsi huja jinsi hiyo, kila kitu hutenda kazi vivyo hivyo katika kipimo kile kile cha Mungu, maana yeye ni yeye yule jana, leo na hata milele. Angalia njiani unapoendelea kukua kufikia ukamilifu wa ufufuo, ukiongozwa na Roho, kama vile jua JUA linavyovuta huo mmea mdogo, unaokunywa kutoka kwenye chemichemi ya Mungu, unaendelea tu. Naona unaweza tu kunywa kutoka kwenye kitu kimoja. Hebu umwage mafuta juu ya mbegu hiyo ndogo, wakati mmoja utaiua. Hiyo ni kweli. Ukimwaga maji yaliyooza, maji ya siku nyingi, yasiyofaa ya kitu yame haribika yatadumaza kukua, haitazaa matunda. Hiyo ni kweli. Lakini hebu mwagia maji mazuri na matamu kweli ya mvua. Amina, hayana kemikali za kujitengenezea ndani yake, acha the... yatoke tu kutoka anga za juu, kisha uangalie huo mmea mdogo. Hakuna maji atakayoukuza huo kama maji hayo ya mvua. Ukiweka klorini na kadhalika ndani yake kama vile unavyojaribu kutunywesha sisi nayo, na muda si muda, inaua tu mmea huo. Hiyo ndio hiyo ndio shida leo. Wao wanajaribu kuwapa maji kutoka kwenye kisima cha kimadhehebu, nayo yanadumaza kukua, naona bali hebu yeye awe na njoo, ambapo matone ya umande wa neema yanang'aa angaza kutuzunguka mchana usiku. Yesu, nuru ya ulimwengu, ndipo umelipata basi, tutatembea nuruni ile, nuru nzuri huja kutoka ambapo matone ya umande wa neema yanang'aa angaza kutuzunguka. Ziondolee mbali nami hizi chemichemi za kujitengenezea sijuche, chemichemi nyingine la damu yake Yesu hiyo ndiyo chemichemi pekee inayotaka kujua. Acha neno likae ndani yangu, Bwana, litie maji kwa Roho wako. Angalia sasa, kama huyo Roho aliyemfufua Yesu kutoka kaburini anakaa ndani yako, kwa uwezekano una uzima, unaongozwa na Roho kuliuisha neno kwako, upate kuliamini hilo. Kitu hicho kidogo kinaendelea kusukuma, kinapokuwa. Angalia hapo Pentekoste, miili yao iliuishwa kwenye maisha mapya. Angalia kundi la masikini waoga. Ninawachelewesha sana Angalieni, ndiyo kwanza tu nime mmepata nguvu. Naam, najisikia vizuri. Lo, jamani! Angalia, wao walikuwa waoga. Angalia, bali walikuwa na mitambo, unaona. Bali wao wote walikuwa wameketi kule nyuma wakisema, lo, mimi nawaogopa, lo, ninaogopa kuondoka niende nikashuhudie maana, lo, hao wote maskofu wakubwa mno na kadhalika huko, lo, ninaogopa kufanya hivyo, wao makasisi na kadhalika, ninaogopa kushuhudia mambo haya. Mambo hayo na ogopa, nitasema nilimwamini yeye. Lo, siwezi ku, kufanya jambo hilo kamwe. Naona lakini mara moja nguvu za utendaji zikaja, ndiyo nazo zilifanya nini? Hazikuijaza tu roho yao ndani, bali ziliuisha mitambo yao, miili yao iliuishwa. Hawaku hawakuwa waoga tena, walitoka moja kwa moja kuwakabili watu uso kwa uso na mbwana Enyi watu wa Uyahudi na ninyi nyote, mkao wa Yerusalemu, ambapo kabla ya zile nguvu za utendaji hazijaja, wao walikuwa ni mitambo tu. Mnaona, enyi watu mkao wa Yerusalemu, lijueni jambo hili, mkasikilize maneno yangu. Watu hao hawaku, hawakulewa kama mnavyodhania. mimi ni mmoja wao jambo hili ndilo lile. Nitawaonyesha ni nini? Ni maandiko. Jambo hili ndilo lile, nami daima nimesema kama jambo hili silo lile, acha lishikilie hili mpaka lile litakapokuja la. Jambo hili ni lile neno lililonenwa na nabii Yoeli, itakuwa siku za mwisho, asema Mungu, nitawamwagia watu wote roho yangu. Mnaona, zile nguvu za utendaji ziliingia katika ile mitambo, hawakuogopa tena. Baadhi yenu, enye watu ambao mnaogopa ya kwamba baadhi ya wanawake watawacheka kwa ajili ya kuwa na nywele ndefu ama kuacha kujipodoa. Baadhi yenu wanaume ambao mnaogopa ya kwamba kuwa... ya madhehebu yenu yatawafukuza mkilibatiza kusanyiko lenu katika ubatizo wa kimaandiko, mnapaswa kujifungia katika chumba cha juu hata nguvu za utendaji zitakapokuja. Hiyo ni kweli, ziliwabadilisha, ziliwauwisha, ziliwafanya tofauti. Wao walikuwa watu waliobadilika tangu wakati huo na kuendelea. Ziliwauwisha kutoka kwenye maisha ya kale ya kuwa mwoga, wakawa kama simba wa kabila la Yuda. Wao walikabili kufia imani kabisa, wakaangikwa misalabani, wakasulubishwa kichwa chini miguu juu, wakachomwa moto, wakatupwa katika tundu la simba. Hakuna woga tena kwao, mauti hayakuwa na ushindi juu yao hata kidogo. Zile nguvu za utendaji zilikuwa katika ile mitambo na Bwana, ziliuisha miili yao ipatikanayo na mauti. Sasa sikilizeni. Hapa pana jambo lingine, kwa ushahidi ziliwauwisha sana kwa namna fulani. Hata mwajua nini? Wao waliinuliwa juu katika ulimwengu wa Roho, na miili yao iliyo katika hali ya kufa iliuwishwa sana, mpaka lugha yao ikabadilika. Zilinini tu hizo, ziliuisha lugha yao. Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema na miili yao iliyo katika hali ya kufa ilipouwishwa, lugha yao iliuwishwa, mawazo yao yakauwishwa, roho zao zikauwishwa, maisha yao yakauwishwa, wao waliwishwa kwa jumla. Walijaribu kuzungumza nao, hawakuweza kuzungumza katika lugha zozote zile za kibinadamu. Wao waliuwishwa sana katika uwepo wa Mungu mpaka wakanena katika lugha mpya, lugha ya kimbinguni Ushu ni nguvu za kuhuisha za namna gani? Ikiwa roho aliyemfufua Yesu katika wafu anakaa ndani yenu, lo, haleluya yeye yeah, ataihuisha miili yenu ipatikanayo na mauti, atawafanya mfanye mambo ambayo hamkufanya hapo awali. Wao walikuwa wamejaa nguvu za kuhuisha wakati huo. Mnaona mwili wako hauko chini ya dhambi tena. Wewe shauku zako ye yeah, anasema njoo huku nje, unasema funga mdomo wako leo. No, tuna nini kubwa kuliko zote? Funga mdomo wako jamani, wewe ni tai. Je, uliwahi kuona jinsi tai mzee anavyotembea kiungwana? Hiu, haruki harukiruki kama arukaniokoo. Mnaona kwenye kila nini iliyokufa na mizoga yote iliyoozea ardhini. la la, bwana, yeye hutembea kwa fahari. Funga mdomo wako. Loo, no, hiki hapa chakula kizuri cha jioni hapa si kwangu mimi. Unaona, shauku zangu zimebadilika, tamaa yangu ni tofauti, kwa kuwa mtu hataishi kwa mzoga uliohoza wa dunia pekee, bali kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. tayalis uishi kwa jambo hilo. Amina. Lo, naye alimfufua Kristo kutoka kaburini, akiishi ndani yenu, ameuhisha mili yenu ipatikanayo na mauti katika uwepo wake. Unatambua wa jambo hilo? Wewe si nderi tena, wewe ni tai. Hutaki mambo ya dunia, wewe ni mwana na binti wa Mungu. Unakula karamu kwenye chemchemi ambayo ulimwengu haujui kitu juu yake. Unamnywa huyo mtu fulani anajua, ulimwengu haujui kitu juu ya jambo hilo. Unakula maana iliyofichwa ambayo ulimwengu hata haujawahi kujua kitu juu yake, kwa maana wewe ni tai. Umehuishwa mahali ambapo unaweza kufikia hiyo, huwezi kufikia hapa chini, unabudi kuja hapa juu una budi kuhuishwa kuinuliwa juu kule, kusudi hiyo ipate kuuisha. Walifanya nini? Walinena katika lugha nyingine. Biblia ilisema walinena, walinena katika kila lugha chini ya mbingu. Ungeweza kuwazi jambo hilo? Hiyo miili mizee ipatikanayo na mauti iliyo mle iseme vema, si sasa, kama naweza kuwami jambo hili au la. Mara wao waliuishwa sana, mpaka ule u, u, uodari wa simba wa kabila la Yuda ukashuka juu yao juu ya huo mganda wa kutikiswa lo no, huyo dai alikuja kuwaita walio wake, nao hawakupenda maisha yao hata kufa. Amina. Na kutakuwekwa na wengine watakaotoa uhai wa damu yao kwa ajili ya Injili hii ya Roho Mtakatifu na mafuriko yake yaliyo mekundu sana naye mwana hana budi ku, kufunuliwa tena ndani ya bibi harusi katika siku za mwisho. Nguvu za kuuisha hazina budi kuja ziwauishe kutoka kwenye madhehebu haya pamoja na kanuni za imani zilizokufa waingie kwenye kwenye neno lililo hai la Mungu aliye hai lo la liliwauisha, wakaingia kwenye maisha mapya. Linafanya jambo lile lile kwetu sasa. Angalia basi, wao waliuishwa sana katika hizo nguvu za kuuisha sasa mimi, sikilizeni kwa makini sasa. Ninajaribu kuwaonyesha zile nguvu za kuoisha hazikuwa tu katika nafsi zao, bali ziliwa- wajaa kila mahali hizo si kwamba tu nguvu za utendaji zilikuja ndani kuuisha, bali ziliuisha ile mitambo. Mnaona ninalomaanisha? Waliuisha sana, hata ndimi zao zikaanza kunena katika lugha nyingine. Wao waliuisha sana na nguvu za kufufuka kwa Kristo, hata wakaweka mikono yao. Waliuishwa sana kwa nguvu za kuuisha, hata walipoweka mikono yao juu ya wagonjwa walipata afya. Ziliuisha mwili wako upatikanao na mauti, waliponywa kwa kuwekewa mikono yao naye Roho akaiuisha uyu, ushirika wao pamoja na Mungu. Hata wao pia wakauishwa sana katika uwepo wa Mungu, hata wakati mtu alipokufa na nafsi yao ikawa ikaw, imeondoka hizo zilimfufua tena. Amina, utukufu. Sasa najisikia kubarikiwa. Hiyo ni kweli, kuuwishwa. Si kwamba tu huo ufufuo ulikuwa kwa ajili yake mwenyewe, bali ni kwa yeyote atakaye kwa mzao huyu aliyechaguliwa tangu zamani, aliyelala pale kuuishwa zinauisha mwili upatikanao na mauti wao, waliwe, waliwawekea wagonjwa mikono wakapata aji, waliomba katika roho waliona ono wakafufua wafu. Hiyo ni kweli, miili yao ipatikanayo na mauti iliuishwa. Kama zikiingia ndani yako, kama itakuwa ni nini sana, sasa unaweza kusema ndivyo ilivyo, bali kama ndivyo ilivyo ishara e, hizi zitafuatana zitafuata jambo hilo, naona zinauisha mwili wako upatikanao na mauti, hizo zitakuuisha zita. Sasa angalia kuuisha katika uwepo wa Mungu kwa nini ilikuwa ni roho wa Mungu aliyemfufua Yesu katika wafu? Na roho wa Mungu ninawapa uzima wa milele ni, linatoka kwenye neno la Kiunani kama ukitazama zoe, ambaye linaupitisha huo kwenye, alafu unauisha yao, hata nia zao. Sasa angalia, wawezaje kusema ya kwamba roho huyo anaishi ndani yako ingawa ulifanya kila kitu ulichokifikiria kilikuwa sawa. Huu hapa ushuhuda wako, kama unaye huyo ama hauna. Ikiwa roho aliyekuwa katika Kristo anakaa ndani yako, yeye pia anakuhuisha kwenye neno, kwa kuwa yeye ni neno. Na kama huyo kinyume anakuhuisha ukaliacha neno, basi huyo si roho wa Kristo. Sijali uliofanya mpaka huyo atakapokupeleka kwenye neno. Kondoo zangu wanaisikia sauti yangu, nao wataishi kwa kila neno. Kila neno. Nilikuwa nikizungumzia jambo hilo juzi, juzi. Mama yangu mwenyewe ameaga dunia sasa, naye alikuwa mwanamke wa ajabu sana, na alikuwa mwajua karibu nusu Mhindi, naye alikuwa wa ajabu bali, mle ndani alikuwa mtu ambaye ha, hakuota ndoto, bali sifikiri yeye aliota ndoto nne ama tano maishani mwake mote, bali kila alipoota ndoto ilikuwa ni ya kweli. Alipoota ndoto ilikuwa ya kweli, na kumbuka wakati mmoja nilipoanza kuhubiri kwa mara ya kwanza, miaka mingi iliyopita, tulikuwa tunaishi papa hapa upande wa juu ya wa barabara moja kwa moja karibu na upande wa juu wa mali hapa. Nilikuwa nikihubiri papa hapa kwenye kwenye kanisa hili, na yeye akaota ndoto kwamba nilikuwa nimesimama hapa karibu na vi, uh, vipandio vitatu, nami nilikuwa nimesimama nikimhubiria kila mtu ya kwamba hawana budi kupanda vipandio hivi vitatu kabla hawajafikia ile barabara kuu, na kwenye hiyo barabara kuu kulikuweko na mstari mdogo mweupe kama lulu ulioenda moja kwa moja hata kwenye milango ya mbinguni, hata kwenye mlango wa lulu na hiyo lulu ilikuwa imetandazwa juu ya hivi vipandio. Kama huo si ujumbe wangu hasa leo. Nilikuwa nikisema ya kwamba mtu hana ha budi kupitia kwenye vipandio hivi vitatu, apate kutembea kwenye barabara hiyo kuu. Na mimi nikasema ya kwamba akaja bibi mmoja, sasa mnajua watu walivaa viatu vya namna gani miaka thelathini na mitano iliyopita. Akaja bibi mmoja alikuwa na viatu vyenye visigino virefu, kama wanavyovalia siku hizi, viatu vyenye visigino vilivyochongoka, vili naye akapita pale, ndipo nikasema ngoja kidogo, dada, huwezi kutembea kwenye hiyo barabara barabara kuu ukiwa na hivyo. Tena nikasema, wewe wewe huwezi kufanya jambo hilo. Na akasema, aha uh-huh, akasema akawageukia hawa wanawake wengine akasema, msimwamini yeye ni mwenda wazimu. Mnaona, msimwamini nitawaonyesha naweza kuhesabiwa haki, nitakaso na nijazo na Roho Mtakatifu na bado nitembee kwenye vile. Naye nikamwacha tu aende, nisingeweza kufanya cha zaidi juu ya jambo hilo, nisingeweza kumkataza. Basi akaruka kwenye hiyo barabara kuu, naye akaangalia nyuma kwa huyo dada, akasema mbona niliwaambia, akaanza kupanda mbio. Naye mnajua kama ilivyosema Biblia katika Isaya sura ya tano ya kwamba wangekuwa na shingo zilizonyooshwa hawana ah, budi kuwa nazo wao, wameinama, wa mnaona wa, wakienda kwa hatua za madaa, hawana budi kufanya hivyo, hawana budi kukatika viuno, wakienda kwa hatua za madaa, wakiliza njuga kwa miguu yao. Mnaona binti za Sayuni katika siku za mwisho. Naye akaanza kupanda ile barabara kuu akitimua mbio alivyoweza kukimbia, ndipo baada ya muda kidogo ile barabara ikaanza kuwa nyembamba zaidi na zaidi, akaanza kupepesuka kupiga hatua za madaa namna hiyo na kisha akaanguka. Ndipo mama akasema, makelele ya kutisha sana niliyopata kusikia maishani mwangu yalikuwa ya huyo mwanamke anayeanguka kwenye miali hiyo ya moto na moshi, akianguka chini chini namna hiyo. Akasema mimi niligeuka nikasema, mnaona yali ya alitii tu kila kitu ila neno moja. Mnaona, kila kitu ila neno moja. Hakika wana wake wa Kipentekoste wanaweza kuokolewa, kutakaswa na kujazwa na Roho Mtakatifu, kisha washindwe kweli kabisa. Mtu hataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno litokalo. Mnaona, mnaona, naye akashindwa. Na kama nilivyosema, mnaona, angalienda mpaka aingie ndani sawa, lakini mnaona, alishindwa kusikiliza kumwambia kilichokuwa hapo mbele naye ameandika Injili kwa njia ya wanafunzi mitume, na mafundisho ya mitume na manabii na kadhalika, nao hawatasikiliza. Sasa angalia nguvu hii ya kuhuisha zoe ikileta neno niye iliyokuwemo katika Kristo, ilikuwa ndani yenu. Basi ninajaribu kuwaonyesha ya kwamba ninyi mlipofufuka, wakati Mungu alipomfufua Yesu katika wafu, yeye aliwafufua ninyi pia na pia mkauwishwa mpate uzima pamoja naye. Sasa mmepewa uzima, ingawa wakati huo mlikuwa tu si kitu, ila sifa katika mawazo yake, bali Mungu alikuwa ameona yote katika yeye pale mwisho. Mnaona, wakati Mungu alipoangalia chini katika ule mwili roho alimwacha yeye kwenye bustani ya Gethsemane, alipaswa kufa akiwa mwanadamu. Kumbukeni marafiki, haikumbidi kufanya jambo hilo, huyo alikuwa ni Mungu. Mungu aliutia ali ule mwili mafuta, ambao ulikuwa ni mwili wa binadamu na haikumbidi ka. Kama angalienda pale juu kama Mungu, asingalikufa yeye kifo cha namna ile kamwe. Huwezi kumuua Mungu, lakini hai-haikumbidi kufanya jambo hilo. Lakini kumbukeni, yeye alienda pale huku ninyi mkiwa ndani yake. Mnaona, Mungu hakuwa amemtenganisha bibi harusi kutoka kwa bwana harusi bado. Kwa hiyo wakati Mungu alipoangalia chini kwenye mwili wa Kristo, yeye aliona wa kiume na wa kike pia, wote walikuwa wamekombolewa katika mwili huo mmoja. Mnaona wao ni mmoja, ni kitu kile kile, neno lile lile, neno lile lile lililozungumza juu ya bwana harusi lina zungumza juu ya bibi harusi. Vema, bibi harusi anawezaje kuja na kushinda kudhihirisha kila kitu alichoahidiwa na yeye na bwana harusi? Amekuja na asingekuwa bibi harusi, bali wakati alipofanya kila kitu, hata kulithibitisha kwa kujifufua mwenyewe katika wafu, baadaye basi, si si bibi harusi atapaswa kufanya jambo lile lile? Anapaswa kuwa kitu hasa neno lilichosema yeye angekuwa katika siku hizi za mwisho. Ye si anapaswa kurudi kupitia Malaki nne Yesi anapaswa kudhihirisha kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma. Ulimwengu si unapaswa kuwa jinsi ulivyo hasa hivi? Mambo haya si ni utambulisho mkamilifu wa neno la Mungu lililofunuliwa kwetu? Vema marafiki, ninajua ninawaweka muda mrefu, dakika kumi na tano kufikia wakati wa chakula cha mchana lakini labda nitamaliza kifikapo wakati huo lakini angalieni tazameni hapa ni jambo kamilifu jinsi gani sisi nitakapowaona tena mnaona angalia chungu chunguza jambo hili bali mungu alimwona bibi harusi akiwa ndani ya bwana harusi haleluya mnaona kumwokoa mke wake kama adamu ilimbidi kwenda pamoja naye Adamu alijua alichokuwa anafanya. Hawa hakujua alichokuwa anafanya, bali Adamu alion, aliondoka na mkewe, mnaona naye. Yesu alipachukua mahali pa mke wake na akafanyika dhambi kwa ajili yake. Kumbuka, yeye alifanyika wewe, yeye alisahimili adhabu yako kusudi upate kusimama mahali pake. Alisimama mahali pako, upate kusimama mahali pake ni upendo wa jinsi gani! Ni ushirika wa jinsi gani! Tunawezaje kuukana? tunawezaje kufanya lolote ila kumpenda yeye? Ewe rafiki, ningeweza kudumu kwa jambo hilo masaa kadha, bali hebu tusonge mbele kidogo. Kama vile lile tukio la kipentekosti leo na kule kuja kwa Roho Mtakatifu katika siku hizi za mwisho kama ilivyoahidiwa, ni kama vile thibitisho lilivyo kwa hati ya kumiliki, mnaona. Sasa unaweza ukapata hati ya kumiliki hakika. Unaona, unaweza kupata hati ya kumiliki ya mahali fulani, bali hiyo bado haimaanishi ya kwamba ni yako. La, bwana, mtu mwingine kutoka huko mbali sana anaweza kuja na kupadai, bali unapopata ile lile thibitisho, hilo linaonyesha ya kwamba kila kitu ambacho kimewahi kuwa dhidi yake kimeondolewa moja kwa moja tangu kwenye msingi, sivyo? Na wakati mtu amesema ya kwamba anaamini neno na alafu Roho Mtakatifu anapokuja ndiye ile hati nalo linapo- linakupa ruhusa. Unapokuwa na hilo thibitisho ya kwamba kila sehemu ya kitu hicho ni mali yako na kila kitu kilicho juu yake ni chako, amina. Na jambo hilo linatupa lile thibitisho, wakati Roho Mtakatifu anapokuja juu ya hati hii ya kumiliki, ambayo Mungu aliona huko nyuma kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu na kuliweka jina katika kitabu cha uzima, bali ulizaliwa kupitia kwa mwanamume na mwanamke, na unaweza kutenda dhambi na una hatia ya dhambi. Bali wakati nilipoliamini hilo, nilipata ile hati. Bali wakati Roho Mtakatifu alipokuja, ilikuwa ni thibitisho kwamba kila kitu kilichokuwa dhidi yangu, kama mama yangu alikifanya, baba yangu alikifanya, nyanya yangu alikifanya, kama yule mtoto mdogo mwenye kifafa niliyemwombea dakika chache zilizopita, kilichokuja kupitia kwa babu na nyanya e zake, hicho kifafa kilishuka chini na kuja juu ya huyo mtoto, nilisema. Bali wakati thibitisho limekuja lilifutilia mbali likasamehe kila kitu. Mimi ninalo lile thibitisho, basi Amina. Na kama vile kweli Roho alivyomfufua Kristo katika wafu, mimi nina uthibitisho la hiyo hati ya kwamba mimi ni sehemu ya mwili huo, nikiwa na thibitisho la Roho Mtakatifu likiufanya mwili huo wa neno kuishi kama vile tu yeye alivyoishi katika yeye, kama alivyoahidi katika siku za mwisho ile thibitisho, dhambi zangu zote zimefutiliwa mbali. Dhambi zako zote zimefutiliwa mbali na damu ya Yesu Kristo, naye Roho Mtakatifu amekuja kama thibitisho la hati ya kumiliki ambayo Mungu alinipa kwa neema, kwa kujua tangu zamani. Lo jamani, mnaogopa nini? Si ajabu yeye alisema, msiogope, ndimi niliyekuwa nimekufa, nami ni hai tena, nami ni hai milele hata milele, na ninazofunguza mauti na kuzimu. Msijali kitu hata mauti hayata wadhuru. Angalieni, inapendeza sana. Hebu tuharakishe sasa, sana. Sasa thibitisho la hati ya umiliki, deni limelipwa, kila kitu kilicho dhidi yake kimefutiliwa mbali. Aha. Aha. Uh, utukufu waende. Nikatenda kama punguani, bali ninajisikia vizuri. Angalieni, mnaona. Lo, thibitisho si la hati ya kumiliki. Unatambua jambo hilo linamaanisha nini? Unatambua jambo hilo linamaanisha nini? Ndugu, hakuna kinachoweza kuondo, ku, ku, ku, kuondoa kwako. Amina, mimi ninalo. Amina. Nini? hati gani? Sasa nimechukua urithi wangu wa kifo chake, kuzikwa na kufufuka yeye alifanyika mimi ili nipate kufanyika yeye. Sasa yeye alifanyika mwenye dhambi ili nipate kufanyika mwana. Amina na kushika lile thibitisho la haki, kwa maana ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Mnaona thibitisho la haki sasa. Upesi, kabla tuna kama dakika kumi zaidi, hebu sasa tuangalie upesi kule kuisha kwa roho nitawaonyesha ishara fulani, ili kwamba mpate kuelewa. Angalieni sasa, angalieni kile, hii nguvu ya kuuisha ilikuwa ndilo somo langu baada ya mwana kufufuka. Angalia jinsi ilivyofanya kwao pale pale Pentekoste, kile kilichowafanyia, kile nguvu hizo za kuuisha zilichowafanyia, ziliwauisha. Basi hebu tuone zili zilivyomfanyia Stefano. Stefano alikuwa amejaa nguvu za kuuisha hiyo, si ilikuwa ni kweli? Mnaona yeye alikuwa amejaa nguvu za kuuisha. Hizo zilimfanya asiogope. Yeye alisema "Enyi wenye shingo ngumu na msio tayariwa mioyo wala masikio, siku zote mnampinga Roho Mtakatifu kama baba zenu walivyofanya, na ninyi ni vivyo hivyo. Ni yupe kati ya manabii waliota- waliotabiri kuja kwake yule mwenye haki ambaye baba zenu hawakum- hawakumpiga mawe? Lo, jamani zilimfanyia kitu fulani. Hakika yeye alikuwa amejaa nguvu za kuuisha, na wakasema tutamwangamiza jamaa yule. Na wakati alipokufa, wao walimpiga mawe, na maskini kichwa chake, mawe yakipiga namna hiyo, aliangalia juu akasema, naona mbingu zimefunguka nguvu za kuwisha zilikuwa zikitenda kazi. na ona mbingu zimefunguka na Yesu amesimama upande wa mkono wa kuume wa Mungu. Hivyo ndivyo zile nguvu za kuwisha zilivyomfanyia Stefano. Angalia jamaa mwingine aliyekuwa na hizi nguvu za kuwisha, jina lake lilikuwa Filipo. Alikuwa amejaa sana nguvu za kuwisha, alikuwa na mkutano mzuri mkubwa huko Samaria. Pepo walikuwa wanatolewa, watu walibatizwa katika jina la Yesu Kristo, walikuwa na mkutano halisi. Kisha Roho naye zile zile nguvu zile za kuhu, za utendaji zikashuka na Akasema, ondoka kwenye ufufuo huu. Lakini wahudumu watasema nini? Haidhuru watasema nini. Naona yeye alikuwa amejaa nguvu za kuwisha, alikuwa na petroli na, na nguvu za utendaji zilikuwa zikishuka juu yake. Akasema nenda kule jangwani, naye akakutana na towashi kule na akambatiza katika jina la Yesu Kristo, mtu mmoja aliye upeleka ujumbe huko Kushi. Hiyo ni kweli, na akamtii Mungu, katika kumtii Mungu kama hawajao hajawahi kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, afanya hivyo kisha uone nguvu za kuuisha zikikuchukua. Basi mnaona Stefano alipofanya jambo hili kuu, ama si Stefano, bali Filipo alipofanya jambo hili kuu, kuondoka kwenye ufufuo huo mkuu na kutii amri za Mungu, wakati alipotimiza kwa kwa kumbatiza towashi huyu, katika kumtii Mungu, ye alijaa sana zile nguvu za kuuisha hata zikamtoa zitaiuwisha miili yenu ipatikanayo na mauti, kama roho huyo aliyemfufua wa Kristo katika wafu, zilimuwisha Filipo hata hakuonekana kwa labda maili mia moja na hamsini maili pengine katika nchi nyingine, ziliuwisha mwili wake upatikana na mauti. Yeye alifanya jambo hilo namna gani? Alikuwa amejaa sana nguvu za kuuisha roho. Enyi kanisa la Mungu aliye hai, hatuwezi kusimama hapa kwenye matiti madogo ya sukari tunayo tunayonyonya hapa leo. Hatuna budi kuwa tumejaa na kuomba ta kutosha pamoja na nguvu za kuwishwa mpaka kule kuwisha kwa Roho Mtakatifu. Hatuna budi kunyakuliwa siku moja katika kule kunyakuliwa huko ng'ambo na Bwana. Amina. Lo, jamani! Zamani kwa tamshi hilo nilikuwa nikifikiria juu ya mama anayetengeneza hivyo vijifuko vidogo. Tulikuwa tunavitengeneza kwa ajili ya mtoto mchanga. Baadhi yenu mama wa zamani, mnakumbuka. Maskini mtoto mchanga anaanza kulia, unachukua kahawa kidogo iliyosagwa pamoja na sukari kidogo, unaifunga katika kijifuko na kumwacha kinyonye, kumtuliza tu. Hakuna nguvu katika hiyo, itamuua. Mnaona hiyo sumu ya kale ya kahawa mle ndani na kadhalika, imetiwa sukari kidogo kumfanya imeze, inamtia sumu ya kahawa. Tumechoshwa na upuuzi kama huo. Rudini ninyi, ni tai, rudini kwenye neno la Mungu, iweni washupavu, hakuna kinachoweza kuwaudi. Kwa hiyo nini ni huru na kashfa yote ya mwanadamu. Hata mtu yeyote aseme nini juu yenu, jambo hilo huleta tu upendo mwingi zaidi. Amina, na nguvu za kuwisha, mmenyakuliwa hata mbinguni tayari, ambaye tayari ameruka juu ya kuku kule juu kabisa, katika ulimwengu wa roho, katika Kristo Yesu. lo hizo zilikuwa juu ya Filipo ambazo zilimuhuisha na kumtoa. Hebu tumchukue mtu mwingine. Kulikuweko na mtu jina lake Enoko. Sasa yeye tayari alikuwa ametembea na kila neno la Mungu kwa yapata miaka mia tano alikuwa na ushuhuda kwamba mimi sijalikosea neno lake hata wakati mmoja. Yeye alijaa sana ile nguvu ya kuhuisha. Wakati zile nguvu za utendaji zilipomgusa kwenye hiyo mitambo, hata haikumpasa kufa. Aliondoka tu akaenda zake nyumbani alianza tu kutembea, yeye alikuwa nini sana, kama Filipo alijaa sana zile nguvu za kuwesha. Badala ya kwenda ga, Gaza na kwenda mahali pengine ambapo walikutana naye kwenye nchi za juu kule, badala ya njia hiyo, yeye alienda tu lo, akasema mimi ni mzee hata hivyo nina kiasi fulani tu cha nguvu za kuuisha, nitatembea tu niondoke ulimwenguni. Hizo ndizo nguvu zile zile za kuuisha tulizo nazo sasa hivi. Mnaona, hizo zitaiuisha mili yen. yenu ipatikanayo na mauti, sivyo? ni vile nguvu za kuhuisha. Enoko akiwa na ushuhuda huo mkamilifu, ya kwamba kila kitu alichoniambia Mungu nifanye nilikifanya, kila kitu nilichoona amesema nifanye nilikifanya, naye akajaa sana nguvu za utendaji ama, ama mitambo. Hata wakati nguvu za kuhuisha zilipomgusa ile mitambo, zilimwinua moja kwa moja juu, alitembea moja kwa moja, akatoka duniani, akaingia mbinguni. Sasa sasa, angalia juu ya Elia, baada angalia Elia huyo nabii mkuu, mtu katika siku zake Samani ndugu dada, katika siku hiyo alikuwa amewakemea hao wanawake waliojipodoa nyuso zao, hao mayezebeli na akina Ahabu. Kisha akasimama mpaka, na hakuna mtu, ilivyoonekana, aliyesimama pamoja naye, naye akakemea na kuwakazia macho na kusimama kule nje, naye Mungu alikuwa amewaangalia na kumsaidia katika kila mahali mwajua, maskini mzee huyo alichoka. Siku moja akasema, ninazeeka, kwa hiyo siwezi kwenda mbele zaidi. Alikuwa anaelekea na kisi ya umri wa miaka tisini, mzee sana, na akitembea kila mahali pale, naye alikuwa amejaa sana nguvu za kuuisha. Mwajua nini? Aliangalia ng'ambo ya Yordani. E, Mungu, karibu naweza kuona ng'ambo ya pili. Nanyi je, alikuwa amejaa sana nguvu za kuuisha, hata akaona gari limefungwa pale, baadhi ya farasi wa moto na gari la moto wamefungiwa kwenye mti fulani kule Alivuka tu ule mtu akaenda nyumbani bila hata ya kufa. Nguvu za kuhuisha zili- zilituma, zilisababisha gari kushuka kutoka mbinguni likamnyakua, hata waliokota koti lake wakamtupia Elia. Hiyo ni kweli, naam. Ndipo jamaa huyo alitoa ali jo ilo, mfano wa kanisa tena, mnaona aliokota lile jo. Sasa yeye alifanya miujiza maradufu, jambo ambalo ni mfano wa Kristo na kanisa. Mnaona Elia alifanya minne, mi yeye akafanya minane Mnaona, sasa yeye alikuwa alikuwa na nguvu maradufu, maana alivyo, aliziomba mambo mengi kuliko haya ninayofanya mimi, na, mimi nanyi mtazifanya, mnaona, bali yeye alikuwa amejaa sana nguvu za kuhuisha na kila kitu, hata akafanya yote maradufu ya aliyofanya Elisha, kuliko aliyofanya basi angalia, yeye aliishi akafikia umri wa miaka themanini ama tisini akawa mzee, kisha akafa. Yeye alikufa, nao nao wakamchukua wakamzika. Unajua vyema, nguvu hizo za kuuisha hazikumwacha miaka mingi mingi sana baadaye. Wakati nya, nyama zote zilikuwa zimeoza zikatoka kwenye mifupa yake, yeye alikuwa amelala kaburini. Nao walikuwa wamebeba maiti siku moja, ndipo wakamwona adui, basi wakamtupa mtu huyo m mle ndani juu ya mifupa ya Elisha ulikuweko na nguvu nyingi sana za kuuisha katika mifupa hiyo, hata mtu huyo akaruka akawa hai tena. Lo, huyo atauisha mwili wako upatikanao na mauti, ingawa umekufa na kuoza kaburini. Hata hivyo, nguvu hizo za kuuisha zilitulia zili juu ya hayo mavumbi. Haleluya, huh. Yeye yeah, yeah, aliyemfufua Kristo katika wafu pia huuisha mwili wako upatikanao na mauti. Yule Elia kule nyuma, Elisha na Elia, kumbuka, mtu huyo aliyekuwa amekufa, nabii huyo aliyejaa nguvu hizo za kuhuisha, amelala kaburini na kuoza, kulikuwako na nguvu nyingi sana za kuhuisha, hata walimtupa mtu aliyekufa juu yake akafufuka. Yeye bado angeweza me angeweka mikono yake juu ya wagonjwa, sivyo? Amina. Haya basi, basi kumbukeni, sisi ni mwili wa mwili wake Yesu Kristo, sisi ni mwili wa mwili wake na mfupa wa, wa mifupa yake. Loo, no, hakuna njia ya kuliepuka. sisi tu, tutafufuka, na ni hayo tu? Tu utafufuka tu hilo tu. Pasaka inamaanisha zaidi ya mapokeo. Ndivyo ilivyo. Sasa pia kwa kuwa miili yetu imeuishwa pamoja naye, nasi tumeketi katika ulimwengu wa roho na yawezekana mwili huu uozee uu, uu, baharini, yawezekana uozee ardhini, yawezekana usiwe na kichoko kimoja cha cha jibu, bali utafufuka. Kwa maana roho aliyemfufua Bwana wangu katika wafu ameuisha mwili huu upatikanao na mauti, ameuisha mwili wako upatikanao na mauti, nasi ni warithi wake wa kufufuka kwake, bima yake ya uzima wa milele ninayonena sana habari zake mwajua, si ajabu. Yeye alisema msiogope, yeye angejua, kwa kuwa kama Paulo alivyosema, mauti uu wapi uchungu wako? Kaburi kuu wapi kushinda kwako? Mimi nimejaa sana nguvu za kuhuisha. Mungu ashukuriwe atupae kushinda kwa Bwana wetu Yesu Kristo. Ndio bana, nguvu za kuhuisha. Lo, jamani, ee, hey, yu hai milele na milele ye yule jana leo hata milele waibrania kumi na tatu nane angalia masii mtio wa mafuta vivyo hivyo bibi harusi wake hao masii wadogo mnaona mtio wa mafuta angalia mauti hayazuii nguvu za mungu za kuhuisha mauti hayawezi kuzizuia hizo unapokuwa nazo ni za milele hakuna kitu kinachozizuia hizo huwezi kuzizuia huwezi huwezi kuzifanya chochote Ukimaliza maisha yako, hilo bado alizu alizizuii, zina nguvu tu kama zilivyokuwa. Angalia Musa amejaa nguvu hizo za kuuisha, sivyo? Yeye alikuwa nabii ambaye neno lilimjia, alikuwa sehemu ya neno, alikuwa neno la siku hiyo. Hiyo ni kweli, na baada ya kufa miaka mia nane, kwenye mlima wa kugeuzwa, huyo hapo amesimama pamoja na Elisha. Hiyo ni kweli. Nguvu za kuuisha mauti kamwe hayaziondoi haya. La, la, nitamfufua tena. Malaika walikuja wakamzika kule chini bondeni, alikuwa ameoza na amekwisha, mifupa yake ilikuwa imekwisha na kila kitu kingine, bali zile nguvu za kuuisha zilikuwa zi, zingalipo. Zilimuuisha na kumfufua naye, yule pale amesimama pale. Angalia, nasema hiyo ni kweli, ndugu Branham baada ya miaka mia nane. Loo, jamani kama ungesoma katika Mathayo ninaandika hapa Mathayo 27:51 mnaweza kuliandika liandikeni wakati hao wote huko nyuma walioamini ya kwamba yeye angekuja Biblia ilisema hapa baada ya yeye kuja wao walikuwa wamelala ma mauti ardhini nguvu za kuhuisha zilikuwa juu yao nao walikuwa se sehemu yake hao watakatifu walikuwa sehemu yake kwa maana walikuwa wamemwamini yeye kwa uwezekano walikuwa na uo wa uzima kwa dhabihu kwa ile ya kondoo upatanisho ambayo isingeweza kamwe kuleta roho ya kondoo juu ya huyo mtu. Vipi sasa kukiweko na roho ya m ya huyo mtu Mungu mwenyewe juu yake? Mnaona, tuna nguvu za kuhuisha kiasi gani zaidi lakini, kwa upatanisho kwa ajili ya dhambi iliyotolewa mwanakondoo katika mfano tulionao, si mfano, bali ni mfano wa mfano. Tunaogopa nini? na jamaa hao ambao walikuwa tu na mfano ulioelekeza kwenye kufufuka kwake, na wakaenda kaburini, nao kama Ayubu nyuma huko chini ya kuangaika kwake kukuja, maana kila kitu kiliondolewa ki kwake. Ibilisi alisema hebu nimtie mikononi, nitamfanya kukufuru wewe usoni pako, na ndipo yeye akapata nafasi, akasema usi uchukue uwai wake, naye yeye alifanya yote ila kutoa uwai wake, na mkewe hata alimgeuka, akasema pumzi yake ilikuwa ngeni kwake kwa maneno mengine yeye yeye, yeye, yeye asingekuwa na uhusiano wowote naye. Hakuonekana ha, kana kwamba anampenda tena. ali mshu, msukumia mbaya tu. Ayubu, wewe uko katika hali mbaya sana, mbona usimkufuru Mungu ukafe? Akasema, wewe wanena kama mwanamke mpumbavu. lo no jamani. Naona yeye alishikilia moja kwa moja kile alichokuwa nacho. Sasa yeye alikuwa nabii, alisema mimi si mwenye dhambi, nimetoa dhabihu iliyoandaliwa. Amina. Yeye alijua mahali alipokuwa amesimama, alikuwa kwenye neno. Haidhuru hao wengine walisema nini, yeye alikuwa papo hapo kwenye neno. Alafu hiyo saa kuu inayotisha sana akasema, unanena kama mwanamke mpumbavu. Akasema, Bwana alitoa, Bwana ametwaa, mbona jina la Bwana na libarikiwe. Akasema, mimi nilikuja katika ulimwengu bila kitu, nilikuja hapa ni nili uchi, nitaondoka vivyo hivyo, jina la Bwana libarikiwe. Ameketi pale, amejaa majipu, watoto wake wame, wamekufa, alikuwa ameshikwa na umaskini na marafiki wake wote wakamgeuka, waka, washiriki wake wa kanisa chochote kile akajikuna kuwa na jinsi gani alikuwa kwenye mwenye hali mbaya ya kutisha. Hakuna mmoja wenu aliyewahi kupitia katika hayo bado. Hata hivyo yeye alishikilia kwenye hilo neno, alikuwa tai lo. Jamani, huwezi kutanda utando machoni mwake kila wakati. La, la mara akasimama kwenye hilo neno. Ni nini kilitukia? Anga zikawa nyeusi kabisa, ngurumo zikaanza kunguruma, umeme ukaanza kumulika. Ndipo Ayuba kaangalia juu na kuona ono lile, kasema, najua mteteaji wangu yu hai, katika siku za mwisho atasimama juu ya nchi hii, na ingawa baada ya mabuu ya ngozi kuharibu mwili huu, mifupa na kila kitu, hizo nguvu za kuhuisha zitakuwa pale. Mimi mwenyewe nitamwona Mungu, ambaye nitamwona kwa nafsi yangu, macho yangu, yata, yata yatamtazama, wala si mwingine. Hiyo ni kweli, hata baada ya mafigo yangu kuliwa ndani yangu, hata baada ya mabuu ya ngozini yaliyo ndani ya mwili wangu sasa yatawangamiza. Majua mabuu ya ngozini hayakujii. Mabuu hayo tayari yamo ndani yako, mabuu yako mwenyewe ya ngozini. Ulipata kutambua jambo hilo? Wakutie kwenye sanduku na walizibe kabisa, hewa isi, isiweze kupenya, mabuu ya yatakula wewe vile vile, maana yamo ndani yako. Wewe ni lundo tu la wadudu kwanza ndani yako hata mabuu ya ngozini, mabuu yangu ya ngozini yakiniangamiza mwili wangu, hata hivyo, katika mwili wangu nitamwona Mungu, na kwenye asubuhi hiyo ya kufufuka. Utukufu! Haleluya! Matayo, mwandishi huyu mkuu, ishirini na saba hamsini na moja, alisema baada ya kufufuka katika wafu ya kwamba watakatifu wa agano la kale wengi wa hao waliolala katika mavumbi ya inchi walifufuka kutoka kaburini wakaingia mjini na kuwatokea wengi. Hizo nguvu za kuuisha zilikuwa bado zingali kwenye mifupa hiyo ya Eliya wakati hapakuwepo na mifupa tena. Zilikuwa zingali katika Ayubu wakati hapakuwepo na kijiko kimoja cha mavumbi yaliyosalia ya, ya mwili wake. Bali nguvu hizo za kuuisha zilikuwa zingali pale. Kama Roho huyu aliyemfufua Yesu katika wafu akiishi ndani yako yeye atauisha mwili wako upatikanao na mauti. Angalia upesi sasa. Unasema, Lulaiti, ningaliishi kule nyuma. Unaishi katika wakati mzuri zaidi sasa. Kama ninyi nyote ninawaona mkiandika maandiko vema, andikeni Watesaloniko nne kumi na sita. Angalia jinsi linavyopendeza mnaona, katika wale watakatifu hao waliolala katika Kristo Mungu atawaleta pamoja naye. Mnaona watakatifu walio kaburini wakipumzika kama Elia alivyokuwa, wengine kama alivyokuwa Elisha. Mnaona wengine wao watauwishwa, wengine wao watanyakuliwa, wengine watakuwa kaburini, wataenda pamoja naye. Parapanda ya Mungu italia, nao waliokufa katika Kristo watafufuliwa kwanza, kisha sisi tulio hai na tuliosalia tuta, tutanyakuliwa pamoja nao kumlaki Bwana hewani. Zile nguvu za kuuwisha juu ya walio hai zile nguvu za kuhuisha juu ya waliokufa. Mnaona, nguvu hizo zizo hizo za kuhuisha za Mungu zikionyeshwa katika manabii hawa wawili angalieni, majina yao ni karibu sana, wa Elisha, Eliya. Mnaona bibi harusi na bwana harusi, mmoja wao ni Bwana Yesu, huyo mwingine ni bibi Yesu. Naona karibu sawa ni ni, ni kati tu ya, ya, ya mwanamume na mwanamke mnaona? Eliya basi angalia ya jinsi ilivyowakilishwa. Sasa Elisha alitwaliwa juu katika kunyakuliwa anawakilisha kanisa, vema Eliya. Naye Elisha alipumzika hata kwenye ufufuo mnaona? Ni kama tu vile ndege anavyohitaji mabawa mawili kujiweka sawasawa sawa, mnaona? Kanisa liliwakilisha liliwakilishwa papo hapo katika hao manabii wawili, kwa maana ma sisi tulio hai na tuliosalia hata kuja kwake Bwana atawatangulia wao waliokwisha kulala mauti, kwa kuwa parapanda ya Mungu italia. Hayo mabawa mawili yataungana nasi, tutaruka twende. Haleluya, tutaruka twende! Sababu gani? Katika walio hai ama waliokufa, hizo nguvu za kuhuisha zingani zinaishi. Angalieni, kumbukeni, kumbukeni sasa kuhuishwa kuona mambo haya ni nini? Angalieni nguvu za kuuisha za siku hii. Kumbukeni, sisi tumeuishwa si muda mrefu uliopita kwa ajili ya msaada. Nami nami nafikiri bwana wetu alisema, na Paulo vile vile alionyesha baba. Uh, sijawaficha lolote, mimi waambia, na katika siku hizi za mwisho ambapo tumeziona nguvu zake za kuuisha juu yetu, yeye hata alitupa sisi za kuhuisha, wagonjwa, nguvu za kuuisha kuona wagonjwa wakiponywa. Tumeziona nguvu za kuuisha zikitenda kazi miongoni mwetu kama ilivyokuwa katu, wakati huo juu yao katika siku za mwanzoni. Mnaona, tunaziona zikileta zikileta kwa ono na kuwafufua wafu, tunaziona zikiwaponya wagonjwa Juzi juzi nilikuwa nikimwambia mtu fulani maskini, uh, Donovan what hapa, nafikiri nyote nyote mnamjua, nilikuwa kule juu nikiwinda pamoja naye maskini. Jamaa yule ni, yeye ni maskini jamaa mzuri, huja hapa kanisani, ninafikiri ni rafiki yangu mwema. Naye tu alisema sikutaka ku, kukusumbua nikaangalia, na sikio lake lote limetoka upande wa ndani umetoka nami, nikasema u aligari Donovan, nikamshika tu mkono namna hiyo, na kansa na kansa. Nikasema, "Donovan, vipi sikio lako?" Akasema, sijui ndugu Branham, yapata miezi sita saba, na niendelea tu kuwa. Nikasema, mbona huku si, si, si nika sema kitu juu yake. Akasema, sisi sikutaka kukusumbua ndugu Branham. Nikasema, unajua ni nini? Akasema, nina fununu. Niliweka tu mkono wangu juu yake, sikusema kitu, si, siku mbili baadaye hapakuwepo hata na kovu. Ni nini nguvu za kuwisha, mnaona, zitauwisha mwili wako upatikanao na mauti. Sikio lake lingeliwa, ubongo wake ungeangamia. Mnaona, yeye yeah, angekufa. Lakini zile nguvu za kuwisha, mnaona. Na siku moja nilipokuwa nimechoka mwenyewe juu ya nilisema, kama wewe kijana afadhali uendelee, una umri wa miaka hamsini. Wewe kama utamfanyia Bwana lolote, afadhali uharakishe kulifanya, unazeeka Mnaona, ndipo pale asubuhi ile zile nguvu za kuhuisha zikaja naye, akaniruhusu niangalie ng'ambo ya pazia, nami nika- waona ninyi nyote kule ng'ambo. Aha. Mnaona, yeye akasema kila ki ulichowahi kupenda na kila kilichowahi kukupenda umepewa wewe. Mnaona, iliwaona hao kila mahali pale, namna hiyo. Ilikuwa nini? Nguvu za kuuisha. Yohana mfunuzi alijazwa nguvu za kuuisha, naye akasimama akaona mwisho kutoka mwanzo. Isaya alikuwa amejaa nguvu za kuuisha, naye akasimama akaona ule utawala wa miaka elfu na mambo yote. Nguvu za kuuisha. Basi ikiwa Roho aliyemfufua Kristo katika wafu anakaa ndani yako, iye atauisha mwili wako ulio katika hali ya kufa, mwili upatikanao na mauti. Kumbukeni nguvu za kuuisha. Angalieni kile tu, tu, tulichoona katika siku hii, nguvu za kuuisha zimekuja kwetu kuzifungua zile muhuri saba. Iyo ilikuwa kwa nini? Akili ya mwanadamu la nguvu za kuuisha za Mungu. Mnaona nguvu za kuuisha za Mungu zilitabiri jambo hili lingetimia mnaona nguvu za kuuisha za Mungu ziliufanya ulimwengu uzishuhudie hizo ni kweli, malaika wa Bwana aliwaambia alikuwa hapa katika ile nguzo ya moto. Nguvu za kuhisha ziliruhusu zili ulimwengu ku, kushuhudia ya kwamba ni kweli, na katika jambo hilo wao hawakujua hiyo ilikuwa ni nini, nasi tulijua. Hebu angalieni upande huu, na ni Bwana wetu kule juu. Mnaona, yeye ndiye aliyezifungua muri hizo, yeye ndiye muri hizo, kwa maana neno lote la Mungu ni Kristo, naye Kristo ndiye zile muhuri zilizofunguliwa. Kule kufunguliwa kwa zile muri ni nini? Basi kumfunua Kristo na wale malaika saba hasa ambao walio yawakilisha yale makanisa saba yaliyo yalikamilika yote. Nasi hata hatungeweza kuliona jambo hilo, wao walifanya jambo hilo, walipiga ile picha. Sisi sisi, sisi, basi ndiye huyo hapo amesimama pale, hakimu mkuu, akionyesha ya kwamba yeye ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho. Ni thibitisho na jinsi gani nguvu za kuwisha zilitutendea jambo hilo. Nguvu za kuwisha zinatufanya tuone kuja kwake. Nguvu za kuwisha zilitunyakua kutoka mautini tukaingia uzimani. Nguvu za kuwisha utupa utambuzi kujua una kasoro gani wewe na la kufanya yale uliofanya, na yale hukupaswa kufanya yale uliopaswa kufanya na kile utakachokuwa. Nguvu za kuwisha, mambo yote haya, bwana wetu Yesu amejaa sana nguvu za kuwisha. Yeye alikuwa hizo zote zote pamoja yeye alikuwa amejaa sana nguvu za kuhuisha. Alisema jambo hili huwaribuni, mwili huu nami katika siku tatu nitausimamisha. Nena kuhusu ujasiri katika nguvu za kuhuisha, huwaribuni, mwili huu nami nita e, hekalu hili nami katika siku tatu nitalisimamisha nita, kwa nini? kwa kwa nini angesema hivyo? Alijua ya kwamba ilikuwa imeandikwa juu yake. Mnaona ya kwamba iliandikwa juu yake na neno la Mungu ambalo lisingeweza kushindwa. Neno lilisema, sita mwacha mtakatifu wangu aone uharibifu, wala sita iacha nafsi yake katika kuzimu. Naye alijua ya kwamba nguvu za kuuisha zingemfufua, ya kwamba kusingekuwa na chembe, chembe moja iliyoharibika. Yeye alisema liharibuni hekalu hili nami katika siku tatu nitalirudisha tena. Kwa nini? Ilikuwa ni unabii, neno la Mungu, na unabii kama ni neno la Mungu la kweli hauwezi kushindwa. Basi unabii ule ule na neno la Mungu lililosema yeye angemvuvua linasema ya kwamba sisi tayari tumefufuliwa pamoja naye, si, si yari. Pia ajabu, yeye alisema msiogope pia imeandikwa ya kwamba roho ambaye sasa yuko aliyekuwa ndani yake sasa yuko ndani yetu, pia huuisha mili yetu ipatikanayo na mauti. mm, usiogope we rafiki, mwana amefufuka, Bwana amefufuka hakuna sasa. Angalia kugeuzwa, tulikuwa kila mmoja tumewakilishwa pale, kulikuweko na watakatifu waliohai waliokuwa wamenyakuliwa, kulikuweko na Elia aliyesimama pale, na pale alisimama Musa, wale watakatifu waliokufa ya wote wawili walikuwa na nguvu za kuhuisha. Kama mmoja alikufa na huyo mwingine hakufa, wote wako pale. Angalia lo, angalia kile, ki, kile tunachoona leo katika siku hizo za mwisho, jambo lilelile aliloahidi yeye. Yohana kumi na nne kumi na mbili. Sasa angalia nafasi, tupo kwenye kanda. Bila shaka watu husema unadai una nguvu la la la. Sisi ni kama hao tu kwenye mlima wa kugeuzwa. Mnaona kweli, hatudai nguvu lakini sisi ya, kama, kama walivyokuwa kwenye mlima wa kugeuzwa hawakuwa wakisema Musa aseme angalieni, angalieni, mimi ni nani, wanafunzi waseme angalieni mimi ni nani, angalieni mimi ni nani, najua kilichotukia. Angalieni, wao walimwona Yesu ametukuzwa. Hilo tu ndilo walilotaka kuona, limewakilishwa Yesu aliyetukuzwa. Basi ndivyo ilivyo leo, hatujaribu kuwa mtu fulani mkubwa, hatujali yale watu wanasema juu yetu. Jina letu si kitu, ni jina lake. Maisha yetu si kitu, ni maisha yake ni nguvu zake, si nguvu zetu. Na kuna jambo moja tu tunalopenda kufanya, ni kumwona yeye ametukuzwa. Na jambo hilo linawezekanaje? wakati yeye ametukuzwa ndani yetu kwa kufufuka kwake ambako kumo ndani yetu, tunamwona yeye amewakilishwa tena jinsi alivyokuwa. Leo mlipata jambo hilo? Naona shauku yetu si kutukuzwa, shauku yetu si jina fulani kubwa kubwa Shauku yetu si kukuza kanisa fulani ama kuwapata wengi zaidi katika shule ya Jumapili ama kujaribu kuingiza, kushu, kushurutisha, kusukuma ndani, kuandaa pikniki, karamu ama kuleta nishani, watu waungwana ama kitu kingine kama hicho. Hiyo sio shauku yetu. Shauku yetu ni kumwona yeye ametukuzwa. Kutukuzwa ati nini? si kwa majivuno, bali ndani yetu maishani mwetu kuthibitisha yeye yu hai, nda na anaishi ndani yetu, kama anaweza kujiondoa mwenyewe njiani, ili kwamba wakati William Branham hata afikiriwi nawe hata ufikiriwi, mpaka tuna, tunaweza kumwona Yesu ametukuzwa ndani yetu, kumwona yeye. Hiyo ndiyo shauku yetu, hilo ni ku, linatupa sisi nguvu za kuisha na inatu, inatupa furaha kujua ya kwamba sisi tuko pamoja naye mwili na mfupa wake pia tukiwa bibi harusi wake na tukiona njia zake zile zile zilizothibitishwa zikihakikisha ndani yetu ya kwamba yeye ye sasa amefufuka katika wafu. Mnaona? Si ajabu yeye alisema msiogope, maana sasa, angalieni, tumekombolewa naye na sasa tumefufuka pamoja naye. Hiyo ndiyo maana ya Pasaka kwa watu kufufuka pamoja naye. Angalia sasa, tuna roho wake na ni yetu sisi, hati ya kumiliki imelipiwa kabisa. La, husemi vema na tumaini, nitafaulu. Tayari umefaulu, si kwamba nitafaulu, tayari nimefaulu. Mimi si kufaulu, yeye alifaulu kwa ajili yangu. Mimi naona, si mimi, yeye. Vema ndugu, Branamu wao wanasema, sijali wao wanalosema pale, yeye yeye alifaulu kwa ajili yangu. Hilo tu ndilo ninalotaka, ninalojali mimi tu. Mimi ninataka tu kumwona amedhihirishwa. Unawezaje kufanya jambo hilo, kumwita ashu, ashuke? La, yeye yumo ndani yako. Unaona yeye yuko ndani yako, vera. Basi Bwana, kama naweza kujiondoa njiani, wewe unaweza kujidhihirisha mimi ni, mimi mwenyewe. Unawezaje kufanya jambo hilo? Kwa sababu wewe ulikusudia namna hiyo, wote alionipa Baba yangu watakuja. Angalia utukufu pamoja na ushuhuda wote uliokusanywa tukiwa nao sasa asubuhi ya leo loni, na fikiri juu ya ule wimbo kwenye asubuhi hiyo ya ufufuo, wakati ya kamba za mauti zitakapo zitakapokatwa, tutafufuka. Haleluya, tutafufuka! Mnaamini jambo hilo? Tutafufuka katika yeye, tunakuwa sehemu yake. Ile Pasaka, siri ya Mungu iliyofunuliwa, kama ilivyokuwa wakati uoi ya uwai, baada ya mauti sisi sasa tu hai, tuliokuwa wakati mmoja tumekufa kwa dhambi na makosa. Ule umuhuri wa kweli wa Pasaka umeyavunja mauti yaliyonizunguka, nami ni hai ili, ile muhuri ya Pasaka hapo mwanzo ilivunja muhuri ya Kirumi, muhuri ya Pasaka ambayo alikuwa ametiwa muhuri kwake, na watu walipokufa walikuwa wamekwisha, bali yeye aliivunja ile mihuri na kuifunua ile siri. Na sasa Mungu kwa roho wake mtakatifu ameivunja muhuri iliyo iliyoyafunga yafunga maisha yetu, na Kristo amefunuliwa ya kwamba yeye anaishi ndani yetu kwa kuwa sasa tumeuwishwa pamoja naye. Lo, ukurasa baada ya ukurasa, tutafufuka! Haleluya, tutafufuka! Amina. Kwenye ile asubuhi ya ufufuo, wakati vizuizi vya mauti vitakapovunjwa, tutafufuka! Haleluya, tutafufuka! Oh, lo, hivi amna furaha Nina furaha sana, huko nyuma kabisa kwenye kibanda kidogo cha makaa. Asubuhi moja zile muhuri zilivunjwa, nami nikafufuka pamoja naye, kiumbe kipya. Nguvu zake za kuuisha mwana. Amefufuka! Si muda mrefu uliopita, nilisimuliwa hadithi ndogo juu ya ya mvuvi jamaa mmoja, kuja amwajiri uh, mzee mvuvi kumpeleka ak akavue samaki pwani ya magharibi. Wao walitoka wakaenda asubuhi hiyo. Iwapo mmoja wenu ameshavua samaki mkubwa mwenye nyama nyekundu, basi unajua linalotukia, kunakuwa na ukungu uh, mwingi sana kule. Ninamwona maskini ndugu yangu Edi Besko kule chini, missionary kwa wahindi kule nje, nasi tulivua samaki sisi wenyewe huko kwenye pwani hizo. Kwa hiyo mvuvi huyo alikuwa kwa namna fulani mjinga, mwajua yeye yeah, alienda kuvua samaki, nao wakachukuliwa na mkondo wa maji wakingojea kupambazuke, mwajua, nao nao nao wasingesikia honi hon ya ukungu ikilia iki tena nayo. Huyu mvuvi akahangaika sana akasema, aisi tunachukuliwa na mkondo baharini, jamani. Yeye yeah, akahangaika sana. Akasema keti chini mwanangu, keti chini. Huyo mzee mvuvi ametulia, mwa jua alijua lilokuwa anasema, kasema ngoja tu mpaka jua litakapochomoza li, ndipo tutaweza kuona mahali tu, tulipo. Unasema ni lazima niwe Methodisti, Baptisti, Mpentekoste. Ngojeni tu mwana akitokea, tutaona mahali tulipo. Yeye ni Neno. Ngojeni mpaka Mtakapoona neno limedhihirishwa likiangazia ile mbegu, ule mganda wa kutikiswa, tutaona tulipo. Mnampenda? Samahani, niliwaweka muda huu wote. Ni wangapi wenu mtangoja hata usiku wa leo? Lo, basi njoni tu tena, njoni ya leo. Mnaona yapata saa moja. Ulikuwa na mtu mwingine, ndugu Nevo anasema la, na natuinamishe vichwa vyetu. Una mmoja hapa ama wengi ambao hawana nguvu hii ya kuhuisha ndani yao. Mwana ameangaza kote, nawe umeketi katika maskani hii, umesikiliza kanda, na hata hivyo Roho hajawahi kukuhuisha, hata ungeweza kulifuata neno la Mungu. Laiti ninyi wanawake na ninyi wanaume mngeweza kutii kila neno ambalo yeye ameandika loho, hilo ni jambo la hatari. Vipi kama ungekuwa mbegu iliyokufa, hamna uhai ndani yako, bali kuna kitu ndani yako kinachokuambia. Na nataka kuinuka asubuhi ya leo, nataka kuinuka kutoka katika hali niliyomo. Sitaki kuwa tu mbegu iliyokufa kuachwa mavumbili, na mbao zilizoachwa mpwani na maji. Nataka kuinuka. Waweza kuinua, kuinua mkono wako useme niombee ndugu. Mungu akubariki, Mungu akubariki. Jamani, angalia hiyo mikono. Hakuna njia kamwe kwa ajili ya wito wa madhabahuni, kile tunachoita wito wa madhabahuni, watu wanakuja, wanazunguka madhabahuni. Mimi siupendi sana. Hata hivyo, jambo hilo liliongezwa tu kanisani katika siku za ufufuo wa Kimethodisti. Mnaona, Biblia ilisema, nao walioamini wa, mnaona, walibatizwa. Kuna kidimbwi hapa kimejaa maji kikingojea, ki mtu yeyote aliye tayari kufa kwa nafsi yao. Sasa waweza kukazikwa mara nyingi katika jina la Bwana Yesu, bali mpaka hiyo mbegu iwe hai. Mnaona, haitauishwa. La, la, la! Ubatizo wa maji ni kama umande ulioshuka kutoka mbinguni, unaweza u... kuiangukia mbegu, bali hamna uwai mle, haiwezi kuishi. Bali kama huo u... ubatizo halisi wa, wa maji wa kufa kwa nafsi yako, na uko tayari kwa kila kitu ulichowahi kufundishwa na kanuni za madhehebu ambayo ni kinyume cha neno, nawe utatembea kama mwana ama binti wa Mungu, nawe unamaanisha jambo hilo ilomeoni mwako. Angalia kile ambacho ubatizo huo wa maji utakufanyia asubuhi ya leo. Tubuni kila mmoja wenu, mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo, mpate ondoleo la dhambi yenu, dhambi zenu nanyi mtapokea ule mganda, sadaka ya kutikiswa, mtapokea nguvu za utendaji, Roho Mtakatifu, kwa maana hadi hii ni kwa ajili yenu na kwa hao wote, kwa vizazi vyote itakuwa. Baba Mungu, ni nimezungumza kirefu na kuchukua wakati mwingi wa watu bali Bwana Mungu, hakuna kukoma katika jambo hili. Inaonekana tu huna budi kuacha na kuondoka na kupumzika, kisha kurudi. Tunaishi katika ulimwengu unaokufa miongoni mwa watu wanaokufa, tukiwa na ujumbe wa uzima pamoja na ushuhuda wa kufufuka. Mungu mpendo, tutakuwa na miili ipatikanayo na mauti mara moja tu, na itakuwaje tukiacha nafasi hii itupite? Nyoyo yetu inawaka na sisi zetu zimesisimka. Hawa ambao wameingia na wengi hapa wanausikia ujumbe huu asubuhi ya leo, ndio mia mbili ama mia tatu waliinua mikono yao, wao wanataka kuamini Bwana. Lo, hakika hiyo mbegu haijakufa Bwana, wangewezaje kuinua mikono yao namna hiyo? Kuna kitu fulani eh, Mungu ni ule utu wa kale, ni yale ni yule mke mm, wa Ayubu akisimama pale akisema, lo light bwana, hebu huyo Ayubu huyo mwamini aingie asubuhi ya leo, afe kabisa na azikwe hapa katika ubatizo huu wa maji, yale matone ya umande yanayotoka mbinguni. Neno la Mungu linalosema litasafisha kila dhambi na kuiondolea mbali. Unabatizwa katika jina la Yesu Kristo kwa ajili gani? Ondoleo la dhambi zako. Dhambi huondolewa katika jina la Yesu Kristo. Naomba basi Baba, naomba iwapo wao ni wagonjwa, na waondoke wakiwa na afya. Naomba iwapo wao ni viwete, na watembele chini ya nguvu za Roho Mtakatifu. Kama wao wamekuwa wenye dhambi, naomba waondoke wakiwa wamesafishwa, na ni wasafi. Na ile mitambo ya kuingia zile nguvu za utendaji zitokazo juu, Roho Mtakatifu, na zije na kuwanyakua Bwana. Ui, uiwishe miili yao ipatikanayo na mauti, ndipo tutakaposikia lugha mpya halisi, nguvu za Mungu, upendo usioelezeka neema ifa hayo na neema iliyo hai na Kristo aliyefufuka mwili, bibi harusi akimwakilisha yeye duniani. Baba, wao ni wako, waliinua mikono yao, nimelihubiri neno. Sasa Baba, wapokee, naomba katika jina la Yesu Kristo, naomba hayo, amina. Mnampenda je? yeye si wa ajabu? Amina, mmeridhika ya kwamba ninyi ni sehemu ya kufufuka huko kwa Pasaka, ya kwamba mlifufuliwa pamoja naye. Inua mkono wako, wewe ni sehemu yake. Watoto wangu wadogo, kama vile Paulo angalisema, sikujaribu kumuiga, kumwiga bali ule upendo, na wapenda mimi meushika njia na chochote kile ili kufika hapa nipate kuzungumza nanyi. Natoka jangwani kuvuka barafu inayochukuliwa na upepo na kadhalika, kufika hapa tu. Tunaruka kwa ndege nanyi mnaendesha magari kutoka kote nchini tupate kukusanyika pamoja. Tunapendana, sisi ni sehemu ya ya mmoja kwa mwingine. Msimruhusu shetani awaambie jambo lingine. Tukiwa sehemu ya mmoja kwa mwingine, sisi ni sehemu yake, nasi ni raia pamoja wa ule ufalme, tukizifurahia baraka hizi pamoja za kufufuka na sasa. Mnaona sasa, tayari mmefufuliwa. Mungu alipomwinua yeye, alikuinua mwana sasa hivi juu juu yako, na sasa unakuwa ukufikia maisha makamilifu kama kama alivyokuwa yeye, upate kufufuliwa kabisa katika siku hiyo ya mwisho. Una uwezekano wako ulionao sasa. Unajua kwa nini? Nafsi yako ilibadilishwa, sivyo? Mwili wako ulitihishwa kwake, sivyo? ukatihishwa kwa kitu gani? kitu gani? kanisa fulani, neno ambalo ni uzima, ndipo sa sa umefufuliwa katika wafu. Nipasaka kwangu mimi pamoja na Yesu, nipasaka kwako wewe pamoja na Yesu, na nipasaka kwako kwangu pamoja na Yesu. Sisi sote, ama Yesu, wewe na mimi, sote tumefufuliwa pamoja nasi tutafufuka katika siku ya mwisho, hata ingawa roho zetu zitaiacha miili yetu, hata ingawa miili itaingia kutu na huenda ikaingia mavumbini na ichomwe moto na iwe kwenye kilindi cha bahari. Biblia ilisema malaika alimwaga yake baharini, na kila kitu kilichokufa kikafufuka. Hakuna kitu kinachoweza kutuficha wala kututenga na Mungu huyo tunayempenda vizuri sana, ambaye ametufufua sisi pamoja. Mungu awabariki, nimewaweka hapa muda mrefu. Kama hao watu wangali kwenye simu hiyo, wao bila shaka kwa senti hamsini kwa dakika moja wamelipa kweli kweli asubuhi ya leo, bali nisingeweza kabisa kumalizia kwenye saa hiyo, ili ni lazimu tu kuendelea. Sasa bwana kipenda, nitarudi usiku wa leo kuzungumza nanyi tena, na kama siwezi, na halafu ninyi nyote mnajua, na nadhani hatuko kwenye amala, hatuwasiliani kwa simu tena, hatuwasiliani kwa simu tena. Mnajua mahali ninakokwenda, nina sivyo? Afrika, nimepiga simu kwa muda mrefu, kwa miaka mingi nimejaribu kurudi. Sasa onoroa bwana ameitengeneza, ame njia walisema wakati maskini wananchi hao waliposikia jambo hilo, ya kwamba sikuja wakati wa mwisho nilipokuwa kule, wao walilala sakafuni mchana na usiku, na kuomboleza na kulia na na kusema, Bwana, tumefanya nini? Maelfu yao watu hao, hata hawaamini wana nafsi, mnaona. Na walilia wakaomboleza, na wakalia, msitume neno mapema, tafadhali msitume, mnaona, kama ikitokea kwamba hiyo visa ipitie kule na kuingia miongoni mwa wahudumu wao wangenikatalia papo hapo. Sina budi kwenda kama mwindaji. Ninakwenda kwa yule malikia aliyeleta mabehewa kumi na saba ya magari moshi, wakashuka wakaja kwenye mkutano. Nitapanda niende kule na kuwinda katika nchi yake. Basi nikiingia kule ba pasi yangu na kila kitu vinaonyesha mwindaji si ibada ya dini. Alafu kutakuwekwa na ndugu mmoja atakayekuja kunilaki aseme, mbona usifanye mkutano mdogo kwa ajili yetu? Viwanja vya mpira tayari vimekodiwa, wao hata hawajui jambo hilo. Mnaona? Lo, utukufu! Ombeni ya kwamba mapenzi ya Mungu hayatazuiliwa, ya kwamba nafsi yangu ambayo imeililia Afrika tangu nilipoondoka, naomba niweze kurudi tena, ndipo niwaletee ujumbe wa mkutano mkubwa sana. Labda sita waona tena tangu leo hata nitakaporudi. Tunaelekea katika siku chache tu sasa, Mei kumi. Mtaniombea. Kumbukeni, hujui shida ni nini mpaka ufike kule. Wachawi kila upande na pepo, na us usifikiri wao hawajui la kufanya. Mnaona? Basi afadhali hujue unalozungumzia unaposimama mbele yao, bali namjua yeye aliye niliyemwamini nami nasadiki ya kwamba aweza kukilinda kile ki, eh, nilichokiweka amana kwake kwake hata siku ile. Sasa kuna leso zilizo hapa. Mungu mpenzi, kwa kuwa ujumbe huu asubuhi ya leo wa ufufuo, nami nikisimama hapa Bwana na kuthibitisha kwa neno ya kwamba nguvu hizo za kuuisha zima katika mtoto anayeamini. Kwa hiyo mara nilipoamini katika imani ya kwamba nguvu hizo za kuuisha zimebadilisha maisha yangu na watu hawa wanaamini Bwana, na jambo hilo lilibadilisha maisha yao. Nasi tunaombeana, ninaweka mikono yangu juu ya leso hizi, ili kwamba naomba Mungu yeye aliyemuhuisha Yesu Kristo na kumfufua katika wafu na roho huyo aliyemfufua katika wafu, au anaishi ndani ya mwili wetu, yule roho aliyekuwa katika mwili wa Elisha, ambaye baada ya kufa na hamna kitu ila mifupa, alikuwa na nguvu za kuhuisha ndani yake. Mikono ya wale mitume ilikuwa na nguvu za kuhuisha ndani yao nia za wale mitume, macho ya wale mitume, ndi ndimi za wale waamini, vyote vilikuwa na nguvu za kuuisha. Sasa naomba nguvu hizo za kuuisha ninapoliweka neno hili juu yao na mikono yangu kuwakilisha mwe mwenye kumiliki, kwa neema ya nguvu hizo za kuuisha, na ziuishe kila mmoja wa miili hii migonjwa, na ipate afya tena, Mungu, katika jina la Yesu Kristo na isiwe tu kwa leso hizi, bali kwa hao watu huko nje kwenye wasikilizaji, kila mmoja anayeugua, watoto wao wadogo, watu wazima, hata wawe nini, hizo nguvu za kuuisha na ziwauishe sasa hivi katika jina la Yesu, amina. Sasa ni wangapi walio na nguvu za kuuisha? Sasa wekeaneni mikono ninyi kwa ninyi. Wapo? hizo nguvu za kuuisha zimo ndani yenu. Sasa kuna kitu kimoja tu cha kuzuu zizuia kuzipinga nacho ni kutokuamini kwa kwako. Mwanamke mmoja aligusa vazi lake akaponywa. Askari wa Kirume alimtemea mate usoni mwake akaenda kuzimuni. Mnaona? Kwa hiyo ilibidi, inategemea mahali ulipo, unaamini jambo hilo, mnaliamini jambo hilo. Sasa nataka mwinamishe vichwa vyenu, mwombeane Ombeni tu mara moja, semeni tu, Bwana mtu huyu mnaona. Ombea nini tu. Mungu mpendo, tunafanya jambo hili katika jina la Yesu Kristo, jina pekee walilopewa wanadamu ambalo kwao tungeweza kuokolewa kwa, ama kuponywa watu hawa ambao ni raia wa wenzangu wa ufalme wenye kumiliki nguvu za kuuisha, liuwishe kwao, Bwana, sasa hivi Naomba Roho aende kutoka tai hadi tai, kutoka kwenye neno hadi neno, mpaka utimilifu wa Yesu Kristo udhihirishwe katika kila mmoja wa hiyo miili, kwa ajili ya haja za kimwili, za roho, za kiroho, ama haja zozote walizo nazo, tunapowekeana mikono katika jina la Yesu Kristo.